Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวใหนน่าเล่นกว่ากัน ASUS EAH4890/HTDI/1GD5(Twin Fan) VS PowerColor PCS+ HD4890

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวใหนน่าเล่นกว่ากัน ASUS EAH4890/HTDI/1GD5(Twin Fan) VS PowerColor PCS+ HD4890

ตามหัวข้อกระทู้ครับ

ฺตัวใหนน่าเล่นกว่ากัน ระหว่าง ASUS EAH4890/HTDI/1GD5(Twin Fan) VS PowerColor PCS+ HD4890

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ASUS EAH4890/HTDI/1GD5(Twin Fan)

Comment

ขอบคุณครับ

กำลังโลเลไปมาอยู่ครับ

Comment

ผมใช้Twinfan

tempในห้องเท่าไหร่+ไปอีกราวๆ20กว่าๆครับ

เช่น ปกติพัดลม30จะได้ราวๆ50
        แอร์ 25 จะได้ราวๆ45

อันอื่นไม่รู้ครับ

ไม่ร้อนแน่นอนครับถ้าให้พัดลมมันวิ่งสูงๆ (ถ้าทนเสียงมันได้นะ)

Comment

ลืมบอกตัวนี้มันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะแต่จูบหอม

Comment

PCS คอร์/เม็ม สูงกว่า อิอิ

Comment

PowerColor PCS+ HD4890 ดีกว่าครับ

เหตุผลง่ายๆครับ OC มาแล้วจากโรงงาน
              ผ่านการเทส มาแล้ว ทั้งแบบเดี่ยว และ cf
              งานดี คุณภาพดี Sinkสวย มีคานกันpcb โก่งอีกตะหาก

Asus ก็ดีครับ อุปกรณ์ที่ใช้ดี Sinkดี.. แต่ต้องมา oc เอง ไม่นิ่งด้วยประการทั้วปวง จะซื้อ ก็ต้องซื้ออีก Spec คือ ตัว twin fan แบบ Top ก็จะได้ คอร์ 900

psc+ เดิมๆ ที่ 950 อยากลาก ก้ลากได้อีก ไปได้ ถึง 11XX แล้วแต่ว่าอยากจะร้อนมั้ย
              asus เริ่มที่ 850 ไปอย่างเก่งก็ 1 G แต่สุดขอบ สุดตีน ของมันเลยครับ และร้อนจี๊ดแล้ว
              Last edited by taukung; 14 Aug 2009, 23:57:31.

Comment

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ จริงๆเล็ง 4890 PCS+ ในบอร์ดขายของหลายรอบแล้วครับ
                ...
                ...
                ...
                ...
                เสียบไม่เคยทันซักที

พอดี เห็น ASUS เหมือนกัน เลยโลเลครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

แต่ว่า 2 ตัวนี้ ราคาต่างกัน พันกว่าบาทนะ อิอิ
                  อัดทรุด 7600
                  พลังสี 8900
                  Last edited by maxx2007; 15 Aug 2009, 01:29:48.

Comment

เหรอครับ

โห..ต่างกันเยอะเหมือนกันนะเนี่ย

โลเลๆๆ

Comment

เจอกระทู้นี้เข้า ลังเลเลยเรา

Comment

โลเลไม่ได้แว้ว ถอย Twin Fan มาแล้ว ได้ 2 อาทิตละ ก็โอเคนะครับ ร้อน หน่อยท่าไม่ได้ปรับรอบพัดลม

Comment

ใจยึกยักรอ TOXIC จนเมื่อยแล้วอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าใครมีข่าวคราวมั้ยครับ

Comment

รอรอ 5000 series ไปเลยดิ อิอิ อีกไม่กี่เดือนเองนะ

Comment

ว่าจะเล่น 48xx ช่วงปลายยุคล่ะครับ

น่าจะยังอยู่ได้

Comment

Working...
                              X