Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องหูฟัง ยีห้อ skullkandy ที่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องหูฟัง ยีห้อ skullkandy ที่คับ

ถ้าเขียนชื่อผิดก็ขออภัยคับ

อยากถามแนวเสียงอ่ะคับ

วันนี้ไปเดินเล่นแล้วเห็นเจอ Y-Y สัปที่แล้วแม่จะซื้อให้แต่ไม่รู้แนวเสียง

+ ไม่รู้มีที่ไหนให้ลองได้มั้ง หูฟังเพ่แกทำมาซะสวยเลย แนวมากๆๆ

ดีไซด์ดี เสียงสมราคา

ไม่เด่นแนวใหน ออกกลางๆ เน้นฟังแล้วโยกตามเพลินๆ ใด้ทั้งวัน ไส่ไปใหนไม่มีตกเทรน

ผมอ่านจากเว็ปมั่นคง เค้าว่าอย่างนี้

Comment

เท่าที่ลองฟังดูที่ร้านมั่นคง ยี่ห้อนี้จะเด่นที่เบส คือเบสนำมาเลย เหมาะกับแนว rock หรือ hiphop มันส์ๆ

Comment

เสียงแล้วแต่ชอบ ต่างรุ่นเสียงก็ไม่เหมือน เจาะจงนิดนึง^ ^

แต่ยี่ห้อนี้ ถ้าใครให้ผมมาฟรีๆ ผมก็ไม่ใช้ ขายทิ้งซื้อ mx400 ดีกว่า

Comment

ผมว่ามันเน้น design ได้แนวดี แต่เสียงอาจจะด้อยกว่าพวก AKG Grado Koss ...

Comment

มันก็พอฟังได้ไม่น่าเกลียดอะไร

Comment

สำหรับผมที่เคยลองฟังมานะครับ

ไม่ชอบเอาเสียเลยครับ

Comment

ใช้รุ่น Hesh อยู่คับ เบสมันส์มาก เปิดดังๆ บวมหน่อย แต่ก็คุ้มดีคับ
                เสียงกลางก็ใช้ได้ แต่เวลา ช่วงเบสหนักๆ เสียงกลาง หาไม่เจอเลยคับ กลบเสียงกลางหมดเลยเบส
                ถ้าจะเอาเสียงแหลม ผมว่าไปคบยี่ฮ้อ อื่นดีก่าคับ ไม่เหมาะกะยี่ฮ้อนี่เลย เสียงแหลม

Comment

อย่างที่ คห บน ว่า อ่ะ ครับ เบส นำ ดีไซน์ แนวว แต่ถ้า จะเอาเสียงงามๆๆ ละ ก็ AKG420 ดีกว่า ครับ 2400 มั้ง ร้านเฮียมั่นคง ครับ ตัว นี้เสียง "ครบ" จริงๆ

Comment

หูฟังเคาะกะโหลกกะลา เน้นขายรูปทรงมากกว่าขายเสียง ราคาก็ไม่ตามน้ำเสียง

เอาใจเพลงแนววัยรุ่นซะมากกว่า ฟังนานๆ หูล้าจัง

Comment

Working...
                    X