Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมกะชุดน้ำควรเล่นอะไรดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมกะชุดน้ำควรเล่นอะไรดีกว่ากัน

พัดลมกะชุดน้ำควรเล่นอะไรดีกว่ากัน เอาแบบเย็นๆๆๆๆ นะครับไม่เสียงดังด้วย ผมใช้กะ e6600 ครับ
    บอกรุ่นและยี่ห้อด้วยนะครับ ราคาไม่เกิน 4000 บาทครับ

ถ้าไม่อยากยุ่งยากก็เล่นลมครับ

ถ้ามั่นใจว่าเจ๋งพอก็เล่นน้ำก็ได้ครับเพราะมันเย็นกว่า

Comment

ไม่เกิน 4000 ถ้าน้ำก็ bigwater 735 ครับ

Comment

ลมก็เย็นได้นะ เห็นในคน Vmod มันบอกว่าเย็นพอๆกับน้ำต่างกันไม่เท่าไหร่ ลองเอาซิลิโคนเทพอย่าง MX-1 มาใช้คู่กันตามในนั้นด้วย น่าจะดี อย่างน้อยก็ไม่ยุ่งยากเท่ากับน้ำ

ปล. ผมว่า E6600 OC เนี่ย ชุด 735 เอาไม่อยู่หรอกครับ ขนาด 745 ยังไม่ค่อยไหวเลยถ้าอัดไฟเกิน 1.5-1.6 เพราะว่าผมใช้อยู่ ร้อนนรกจิงๆ Conroe เวลาอัดไฟเนี่ย Temp มันพุ่งขึ้นมามากมาย

Comment

Originally posted by katawut View Post
          พัดลมกะชุดน้ำควรเล่นอะไรดีกว่ากัน เอาแบบเย็นๆๆๆๆ นะครับไม่เสียงดังด้วย ผมใช้กะ e6600 ครับ
          บอกรุ่นและยี่ห้อด้วยนะครับ ราคาไม่เกิน 4000 บาทครับ
          ถ้าใช้งานก็พัดลม ถ้าเล่นก็ชุดน้ำ
          งบประมาณจะต่างกันอยู่ประมาณ 4เท่า
          พัดลมจะอยู่ที่ประมาณ 2000+-
          ส่วนชุดน้ำก็ประมาณ8000+

ถ้างบจำกัดเล่นพัดลมดีกว่าครับ

Comment

Working...
          X