Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง เจ้าเมนบอร์ด ASROCK NF6P-VSTA หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง เจ้าเมนบอร์ด ASROCK NF6P-VSTA หน่อยครับ

คือตอนนี้เครื่องผมไม่มีการ์ดจอ ผมเลยลองลงเกมส์สเป็กต่ำๆเล่นดู คือ CS-strike และ Transformer1 และเรื่องที่ผมอยากถามคือ

1.ทำไมพอผมปรับความละเอียดภาพ เป็น Direct3D แล้วมันกระตุกแต่พอปรับเป็น software มันก็ไม่กระตุกครับงงครับ

2.อีกเกมคือTRANSFORMER1ก็กระตุกเหมือนกันครับ

คือว่าผมเพิ่งเปลี่ยนบอร์ดมาใหม่ คือ NF6P-VSTA เมื่อก่อนผมใช้พวก intel celeron บอร์ด asus P5GC-MX ไม่ค่อยจะกระตุกเลยครับแต่พอมาใช้ขอใหม่ ดันดระตุกซะฃั้น วานผู้รู้ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย

ลง driver การ์ดจอด้วยครับ NF6 นี่ น่าจะเล่น cs ได้ปรื๊ดเลยนะ
    ส่วนเรื่อง direct กะ software ผมว่า เกี่ยวกะ driver ด้วยหละ ถ้า direct ใช้่ hw render แต่ภ้า software cpu ล้วน ๆ

Comment

Working...
    X