ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดี3-4วันมานี้เน็ตทรูที่ผมใช้อยู่มันกระตุก ลองtest speed ดู ได้ 2600 กว่าๆ ความเร็วที่ test ได้ไม่เคยเกินนี้ พอจะทราบอยู่ว่าความเร็วที่แต่ละช่วงเวลามันไม่แน่นอนเสมอไป วันนี้ผมลองกลับไปใช้โมเด็ม Huawei ที่ ทรู แถมมาให้กลับ test ได้2800 กว่าๆสลับกลับมาใช้ Router D-LINK DSL-2542B ได้2600 ลองสลับไปมาโมเด็มก็ยังเทสspeedได้มากกว่า อยากจะขอคำแนะนำว่า router ผมถึงtest ได้น้อยกว่าโมเด็ม ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่มาให้คำตอบ