overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ถามเกี่ยวกับเมาส์ Laser หน่อยคับ

ผู้มาเยือน
    Guest

Default ถามเกี่ยวกับเมาส์ Laser หน่อยคับ

เวลายกเมาส์ เคอร์เซอร์มันตามเราไปปะ เคยซื้อยี่ฮ้อถูกๆมันเลื่อนตามเรามาด้วยอะเวลายกเมาส์สูงจากพื้นแค่1-2 เซ็น เลยมีปัญหาเวลาเล่นเกมเพราะถ้าเมส์ใกล้ตก ขอบจะยกให้มันมากลาง Pad ใหม่มันดัน เลื่อนด้วยเวลาเล่นเกม เซ็งเยย เลยอยากรู้ว่าของ แพงๆมันเลื่อนตามไหมอะ/นี้เลยซื้อ ออฟติคอล Logitech MX518 Gaming-Grade Optical Mouse USB/PS2 Blue Retail 1,470.00 บาท
    มาเล่นแทนเลย

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

Microsoft อันที่ใช้อยู่ก็ไม่เลื่อนตามนะครับ เวลายกลอยจากผิวสัมผัส

ผู้มาเยือน
    Guest

Quote Originally Posted by พีคุง View Post
    Microsoft อันที่ใช้อยู่ก็ไม่เลื่อนตามนะครับ เวลายกลอยจากผิวสัมผัส
    แล้วท่ายกลอยไม่มากนี้ มันตามไหมคับยกแค่1-2เซนอะ ช่วยลองดูให้หน่อยนะคับ

ยกลอย 1 ซม ขึ้นไปก็ไม่วิ่งแล้วครับ

Mr Mouse
    Guest

Angry

Mouse Laser ไม่น่าใช้ครับ แสงเลเซอร์อันตรายมาก ถ้ายกมันขึ้นมาแล้วส่องไปหาสิ่งของต่างๆ
    ลำแสงมันจะตัดสิ่งของเหล่านนั้น เหมือนใบมีดครับ ในอเมริกา ออกกฏหมายห้ามใช้ Mouse
    ชนืดนี่ไปแล้วครับ เพราะมีคน บาดเจ๊บเพราะลำแสงเลซอร์อันรุนแรง แต่ไทยยังมีขายเพราะ
    ไม่มีกฏหมายลองรับครับ !

Mac Addict User tassapon's Avatar

เหมือนกันเลยครับ เม้าส์ไมโครซอฟต์ ไม่มีปัญหา อิอิ

Mac Addict User tassapon's Avatar

Mouse Laser ไม่น่าใช้ครับ แสงเลเซอร์อันตรายมาก ถ้ายกมันขึ้นมาแล้วส่องไปหาสิ่งของต่างๆ
    ลำแสงมันจะตัดสิ่งของเหล่านนั้น เหมือนใบมีดครับ ในอเมริกา ออกกฏหมายห้ามใช้ Mouse
    ชนืดนี่ไปแล้วครับ เพราะมีคน บาดเจ๊บเพราะลำแสงเลซอร์อันรุนแรง แต่ไทยยังมีขายเพราะ

เลเซอร์ในเม้าส์ มันเหมือน laser pointer ครับ ที่เอาไว้ชี้กระดาน หรือจอโปรเจคเตอร์ ตัดสิ่งของได้แบบนั้นมันเวอร์ไปครับ ถ้าเรื่องอันตรายก็แค่ อย่าให้แสงเข้าตา แค่นั้นแหละครับ

Quote Originally Posted by Mr Mouse View Post
    จินตนาการสูงส่งมากครับ ขอนับถือ

ปล.
    เลเซอร์ความเข้มสูงขนาดเล็กที่สุดที่ผมเห็น ก็เครื่องเท่าตู้เย็นแล้วล่ะครับ

ถ้าเอามาทำเมาส์...เอ่อ จะวางไว้ตรงไหนดีนะ

Mr Mouse
    Guest

Unhappy

จริงๆนะครับ ร้านคอมในตัวอำเภอผม บอกมา ตอนผมไปประกอบเครื่องกับเขา ผมสังซื้อเขาตั้ง12 เครื่องมาเปิดร้านอินเตอร์เนตใร หมู่บ้าน เขาไม่หรอกผมหรอกครับ
    ตอนแรกก่ะเอามาแล้ว Mouse Laser ผมเลยซื้อ Mouse ที่เป็นลูกกลิ้ง อันละ 400บาทมาแทน
    ปลอดภัยกว่าครับ
    จริงๆนะครับ ช่างใหญ่ร้านคอมในตัวอำเภอ ผมไม่หลอกใครหรกครับ เห็นแกบอกว่า แกจบปริญญาเอกจากต่างประเทศด้วย

OverclockZone Member pangpang's Avatar

ของผมไม่ได้ยกเลยก็ไม่ขยับแล้ว^^

คือตั้งใจจะให้ขำใช้ไม๊ครับ ผมจะได้หัวเราะ

OverclockZone Member O-Man's Avatar

มองนานๆ หรือตรงๆ ใกล้ๆ ก็คงเป็นอันตรายอย่างแน่นอนครับ **ผู้ปกครองควรชี้แนะ** นะครับ

เลื่อนตามนี่ตัวเลเซอร์ที่แสงเข้มมากคมๆ เลย เหมือนพ้อยเตอร์นี่ เวลายกหงายขึ้น มีการสแกนขึ้นลงประมาณ 1 เชนต์ แต่ยกนี่ไม่มีปัญหา ตัวที่แสงเบลอๆ พวกราคาถูกๆ นี่ไม่ขยับเลย

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

Quote Originally Posted by Mr Mouse View Post
    จริงๆนะครับ ร้านคอมในตัวอำเภอผม บอกมา ตอนผมไปประกอบเครื่องกับเขา ผมสังซื้อเขาตั้ง12 เครื่องมาเปิดร้านอินเตอร์เนตใร หมู่บ้าน เขาไม่หรอกผมหรอกครับ
    ตอนแรกก่ะเอามาแล้ว Mouse Laser ผมเลยซื้อ Mouse ที่เป็นลูกกลิ้ง อันละ 400บาทมาแทน
    ปลอดภัยกว่าครับ
    จริงๆนะครับ ช่างใหญ่ร้านคอมในตัวอำเภอ ผมไม่หลอกใครหรกครับ เห็นแกบอกว่า แกจบปริญญาเอกจากต่างประเทศด้วย
    เมาส์ลูกกลิ้งอันละ 400 ..... แพงกว่า optical อีกแน่ะ

เม้าส์เลเซอร์ทำได้ขนาดนั้น ก็อย่าพกมีดเลยครับ พกแบต 5 โวลต์กับเม้าส์ดีกว่า

OverclockZone Member TAXIDO's Avatar

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    เม้าส์เลเซอร์ทำได้ขนาดนั้น ก็อย่าพกมีดเลยครับ พกแบต 5 โวลต์กับเม้าส์ดีกว่า
    นั่นสิครับ

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

หุหุ ตัดได้จริงคัตเตอโดนโยนทิ้งแล้วแหละ

OverclockZone Member NOCZ's Avatar

Logitech MX310 ใช้มาปีครึ่งยังไม่เคยเห็นอาการที่ว่าเลยนะคับ ไม่ได้รองแพดอีกตะหาก

OverclockZone Member fj's Avatar

เมาเลเซอร์ หรือดาบอัศวินเจได กันแน่นั้น

OverclockZone Member PlathonG's Avatar

Smile

ถ้าเลเซอร์ทำได้ขนาดนั้นล่ะก็...ป่านนี้โต๊ะหนูไม่หักไปแล้วหรอ(ไม่ได้ไช้ pad อะ)

ผู้มาเยือน
    Guest

ไอ้ที่พูดมันเมาส์เลเซอร์หรือดาบเจไดน่ะ???

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks