Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับเมาส์ Laser หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับเมาส์ Laser หน่อยคับ

เวลายกเมาส์ เคอร์เซอร์มันตามเราไปปะ เคยซื้อยี่ฮ้อถูกๆมันเลื่อนตามเรามาด้วยอะเวลายกเมาส์สูงจากพื้นแค่1-2 เซ็น เลยมีปัญหาเวลาเล่นเกมเพราะถ้าเมส์ใกล้ตก ขอบจะยกให้มันมากลาง Pad ใหม่มันดัน เลื่อนด้วยเวลาเล่นเกม เซ็งเยย เลยอยากรู้ว่าของ แพงๆมันเลื่อนตามไหมอะ/นี้เลยซื้อ ออฟติคอล Logitech MX518 Gaming-Grade Optical Mouse USB/PS2 Blue Retail 1,470.00 บาท
    มาเล่นแทนเลย

Microsoft อันที่ใช้อยู่ก็ไม่เลื่อนตามนะครับ เวลายกลอยจากผิวสัมผัส

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
      Microsoft อันที่ใช้อยู่ก็ไม่เลื่อนตามนะครับ เวลายกลอยจากผิวสัมผัส
      แล้วท่ายกลอยไม่มากนี้ มันตามไหมคับยกแค่1-2เซนอะ ช่วยลองดูให้หน่อยนะคับ

Comment

ยกลอย 1 ซม ขึ้นไปก็ไม่วิ่งแล้วครับ

Comment

Mouse Laser ไม่น่าใช้ครับ แสงเลเซอร์อันตรายมาก ถ้ายกมันขึ้นมาแล้วส่องไปหาสิ่งของต่างๆ
          ลำแสงมันจะตัดสิ่งของเหล่านนั้น เหมือนใบมีดครับ ในอเมริกา ออกกฏหมายห้ามใช้ Mouse
          ชนืดนี่ไปแล้วครับ เพราะมีคน บาดเจ๊บเพราะลำแสงเลซอร์อันรุนแรง แต่ไทยยังมีขายเพราะ
          ไม่มีกฏหมายลองรับครับ !

Comment

เหมือนกันเลยครับ เม้าส์ไมโครซอฟต์ ไม่มีปัญหา อิอิ

Comment

Mouse Laser ไม่น่าใช้ครับ แสงเลเซอร์อันตรายมาก ถ้ายกมันขึ้นมาแล้วส่องไปหาสิ่งของต่างๆ
              ลำแสงมันจะตัดสิ่งของเหล่านนั้น เหมือนใบมีดครับ ในอเมริกา ออกกฏหมายห้ามใช้ Mouse
              ชนืดนี่ไปแล้วครับ เพราะมีคน บาดเจ๊บเพราะลำแสงเลซอร์อันรุนแรง แต่ไทยยังมีขายเพราะ

เลเซอร์ในเม้าส์ มันเหมือน laser pointer ครับ ที่เอาไว้ชี้กระดาน หรือจอโปรเจคเตอร์ ตัดสิ่งของได้แบบนั้นมันเวอร์ไปครับ ถ้าเรื่องอันตรายก็แค่ อย่าให้แสงเข้าตา แค่นั้นแหละครับ

Comment

Originally posted by Mr Mouse View Post
                จินตนาการสูงส่งมากครับ ขอนับถือ

ปล.
                เลเซอร์ความเข้มสูงขนาดเล็กที่สุดที่ผมเห็น ก็เครื่องเท่าตู้เย็นแล้วล่ะครับ

ถ้าเอามาทำเมาส์...เอ่อ จะวางไว้ตรงไหนดีนะ

Comment

จริงๆนะครับ ร้านคอมในตัวอำเภอผม บอกมา ตอนผมไปประกอบเครื่องกับเขา ผมสังซื้อเขาตั้ง12 เครื่องมาเปิดร้านอินเตอร์เนตใร หมู่บ้าน เขาไม่หรอกผมหรอกครับ
                  ตอนแรกก่ะเอามาแล้ว Mouse Laser ผมเลยซื้อ Mouse ที่เป็นลูกกลิ้ง อันละ 400บาทมาแทน
                  ปลอดภัยกว่าครับ
                  จริงๆนะครับ ช่างใหญ่ร้านคอมในตัวอำเภอ ผมไม่หลอกใครหรกครับ เห็นแกบอกว่า แกจบปริญญาเอกจากต่างประเทศด้วย

Comment

ของผมไม่ได้ยกเลยก็ไม่ขยับแล้ว^^

Comment

คือตั้งใจจะให้ขำใช้ไม๊ครับ ผมจะได้หัวเราะ

Comment

มองนานๆ หรือตรงๆ ใกล้ๆ ก็คงเป็นอันตรายอย่างแน่นอนครับ **ผู้ปกครองควรชี้แนะ** นะครับ

เลื่อนตามนี่ตัวเลเซอร์ที่แสงเข้มมากคมๆ เลย เหมือนพ้อยเตอร์นี่ เวลายกหงายขึ้น มีการสแกนขึ้นลงประมาณ 1 เชนต์ แต่ยกนี่ไม่มีปัญหา ตัวที่แสงเบลอๆ พวกราคาถูกๆ นี่ไม่ขยับเลย

Comment

Originally posted by Mr Mouse View Post
                          จริงๆนะครับ ร้านคอมในตัวอำเภอผม บอกมา ตอนผมไปประกอบเครื่องกับเขา ผมสังซื้อเขาตั้ง12 เครื่องมาเปิดร้านอินเตอร์เนตใร หมู่บ้าน เขาไม่หรอกผมหรอกครับ
                          ตอนแรกก่ะเอามาแล้ว Mouse Laser ผมเลยซื้อ Mouse ที่เป็นลูกกลิ้ง อันละ 400บาทมาแทน
                          ปลอดภัยกว่าครับ
                          จริงๆนะครับ ช่างใหญ่ร้านคอมในตัวอำเภอ ผมไม่หลอกใครหรกครับ เห็นแกบอกว่า แกจบปริญญาเอกจากต่างประเทศด้วย
                          เมาส์ลูกกลิ้งอันละ 400 ..... แพงกว่า optical อีกแน่ะ

Comment

เม้าส์เลเซอร์ทำได้ขนาดนั้น ก็อย่าพกมีดเลยครับ พกแบต 5 โวลต์กับเม้าส์ดีกว่า

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                              เม้าส์เลเซอร์ทำได้ขนาดนั้น ก็อย่าพกมีดเลยครับ พกแบต 5 โวลต์กับเม้าส์ดีกว่า
                              นั่นสิครับ

Comment

Working...
                              X