Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำโปรแกรมสำหรับ netbook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำโปรแกรมสำหรับ netbook

10 โปรแกรมสามัญประจำ NetBook (ตามลิงค์ครับ)
    http://computers-tick.blogspot.com/2...0-netbook.html

ที่ผมแนะนำนะครับ สำหรับ XP
    1.Gom player อ่านไฟลืหนังไม่กระตุก ผมลอง Win media Player รับไม่ได้เลย
    2.Adobe Reader lite หรือไม่ก้ Portable เพราะผมเคยเปิดกับ Foxit ที่เป็นไฟล์รูปรับไม่ได้เลย
    3.Ms Office Portable 2003 ขนาดเล็กมาก ใช้งานสะดวก
    4.Firefox Portable ใช้งานสะดวก ไม่ทิ้งคราบคุกกี้
    5.MSN on web ebuddy มีเน็ตที่ไหนก็เล่นได้

โปรแกรมที่เรียกขึ้นมาช้า เพราะมันฝังตัวกับ System
    อย่าคิดแต่ว่ามันช้าเพราะแรมน้อย CPU ต่ำครับ
    ขอให้คิดด้วยว่า เราใช้งานอะไรมั่งที่จำเป็น และควรใช้ให้เป็น

Comment

เยี่ยมมากเลย ข้อมูลเยอะมากกก

Comment

-ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ ยังงัยก้อช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

ขุดหน่อยจ้า

Comment

อัพ

Comment

Working...
            X