Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ เอาคอมมาต่อกับ LCD Tv 32" ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ เอาคอมมาต่อกับ LCD Tv 32" ครับ

วันนี้นึกสนุกอะไรไม่รู้ครับ ลองเอา pc มาต่อกับจอ LCD TV 32" ดูครับ
    เพราะอยากลองเล่นเกมในภาพที่มันเต็มตาๆดูสักครั้ง

แต่มันมีปัญหานิดนึงครับ ตามปกติแล้วผมจะต่อกับจอคอม lcd19" เอาไว้
    เกมทุกเกมผมจะตั้งความละเอียดไว้ที่ 1440x900 แต่บางเกมเข้าไปภาพมืดได้ยินแต่เสียงบ้าง
    บางเกมเข้าไปเล่นแล้วภาพกระตุกบ้าง งง ครับ

เกมที่ผมลองก็มี

Lost Planet เกมนี้เล่นได้ไม่มีปัญหาเลยครับ เกมมันปรับความละเอียดมาให้เท่ากับจอ TV เองคือ 1360x768

Dead Space อันนี้ภาพไม่ขึ้นครับมืดสนิท มีแต่เสียง จะทำไงดีครับ

NFS Undercover อันนี้ตอนกดเมนูภาพก็ลื่นๆดีครับ พอเข้าเกมกระตุกซะงั้น

Call of Duty ทั้งภาพ modern warfare และ world at war มืดสนิทครับมีแต่เสียง

แบบนี้จะแก้ไงดีหว่า มีใครเลยเอามาลองต่อแบบผมแล้วเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ บอกทีครับ

อาจจะมีปัญหามาจากตัวเกมส์เอง

หรือ ตัววินโดว์ครับ

ส่วน กาดจอ ผมว่าก็มีส่วนในการเล่นเกมจอใหญ่ๆ ครับ ถ้าจอใหญ่ๆ น่าจะลองหา memory กาดจอสัก 1g ครับ

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
      อาจจะมีปัญหามาจากตัวเกมส์เอง

หรือ ตัววินโดว์ครับ

ส่วน กาดจอ ผมว่าก็มีส่วนในการเล่นเกมจอใหญ่ๆ ครับ ถ้าจอใหญ่ๆ น่าจะลองหา memory กาดจอสัก 1g ครับ
      ครับ แต่ความละเอียดของมันน้อยกว่า จอคอม 19 นิ้วซะอีกนครับ
      อย่างเจ้า Lost Planet กลับเล่นได้ไม่มีปัญหาใดๆ
      Tomb Raider ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาใดๆ
      เลย คิดอยู่ว่าปัญหาอยู่ที่อะไรกันแน่

Comment

ผมต่อเล่นกับ40นิ้ว ฟูลเอชดีผ่านสายเอชดีเอ็มไออ่ะครับ ก็เล่นได้แต่จะมีหลุดรีสตาร์ทบ้าง แต่ก็ลงเล่นได้ทุกเกมส์
        ยังไงก็อยากได้เป็นความรู้ไว้ ดันครับ

Comment

ผมเคยเจอ gta4 ครับ บางครั้งก็เล่นได้ บางครั้งก็จอมืด
          แนะนำว่าก่อนไปเล่นที่ 1360x768 ให้ไปปรับที่เกมให้เรียบร้อยก่อน เพราะถ้าเป็น 1440x900 เลย res จะเกินจอ lcd tv จะเจอภาพมืด

Comment

จำได้ว่าเคยเล่นเดวิลเมครายในโน๊ตบุ๊ก แล้วมาต่อจอใหญ่ แต่ยังไม่ได้ตั้งค่าใหม่ในโน๊ตบุ๊ค แล้วมาต่อเล่นก็มืดเหมือนกันครับ(เพิ่งจำได้) ลองตั้งค่าที่จอ19นิ้วก่อนก็ได้ครับแล้วค่อบมาเปิดกับ32นิ้ว

Comment

ครับ แล้วจะลองทำตามที่บอกกันครับ ขอบคุณมาก
              แล้วสำหรับเจ้า NFS Undercover ละครับ ตอนเล่นกับจอ 19นิ้ว ลื่นปรื๊ดๆสบายๆครับ
              พอมาต่อกับจอ LCD TV 32" นี่มันเข้าได้่นะครับหน้าเมนูต่างๆก็ยังพริ้วๆดี
              พอเข้าในเกมเท่านั้นแหละ กระตุกสุดๆเลยครับ แบบนี้จะเป็นเพราะอะไรหว่า

Comment

CPU+GPU รับไม่ไหว จอใหญ่ๆกินSpecสูง

Comment

Working...
                X