Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ Extranal HD ยี่ห้ออะไรดีหรอครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ Extranal HD ยี่ห้ออะไรดีหรอครับ?

กำลังคิดจะซื้ออยู่ครับ แต่ไม่มีข้อมูลเลยมาถามกูรูเวปนี้หน่อย
    ผมอยากได้แบบไม่แพงมาก(ไม่เน้นยี่ห้อครับเน้นความทน) แต่อายุการใช้งานนานอ่ะครับ
    คิดว่าจะซื้อ 500GB ไม่ก็ 1TB ไปเลย ควรจะเลือกยี่ห้อไหนดีครับ ^^

WD

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      WD
      +1 ใช้อยู่อิอิ

Comment

Comment

Originally posted by l3ellzaa View Post
          +1 ใช้อยู่อิอิ
          WD แบบ2.5 หรือ 3.5 ครับ กรุณาบอกรุ่นด้วย ครับ
          พอดีสนใจเหใือนกาน

Comment

ใช้อยู่ WD ครับนิ่งดี ใช้ My Book Studio 1TB ครับ 5190 ราคาตอนนี้

ตอนซื้อปาไป 5590 - -* เก็บหนัง BluRay อยู่ 600 กว่า Gb. ละครับต่อผ่าน E-Sata อะ Copy แรงโคตรๆ

แถม Support ระบบ Mac OSX ที่ใช้อยู่ด้วยครับ

Comment

WD Home Studio

Comment

อยากได้ประกันเยอะลองดูของ seagate ได้ประกัน 5 ปี แต่แนะนำจริงๆก็ wd ครับ ยิ่งใช้ตัวใหญ่ๆด้วย wd รับประกันข้อมูลด้วยนะครับ อิอิ

Comment

ผมใช้ WD 320 GB 2.5 อยู่ครับ

เชียร์ WD ครับ แจ่มจริงๆ

Comment

WD อีกเสียง แต่ผมใช้ แบบ box 3.5 เพราะ สามารถ ถอดออกมา ใช้กับ PC ทำงานได้ครับ รู้ว่า ทนเพราะใช้มาีปีกว่าแล้วยังไม่พังไม่เดี๋ยงเลย เดินทางทั่วไทย

Comment

ผมใช้ WD MY BOOK 1TB ก็ถือว่าน่าประทับใจในราคาเท่านี้เพราะมีแค่ USB2.0 อย่างเดียว
                      ดีกว่าตรงอีกยี่ห้อที่สวยกว่า+จริงๆถึงจะใหญ่กว่าหน่อยก็เหอ

Comment

WD ตามนั้น

Comment

ถ้าใช้กับ NB หรือชอบผกพาก็ wd passport Essential หรือ Elite ตามงบประมาณเลยครับ

Comment

Originally posted by kayz View Post
                            WD แบบ2.5 หรือ 3.5 ครับ กรุณาบอกรุ่นด้วย ครับ
                            พอดีสนใจเหใือนกาน
                            2.5คับท่าน สวยงาม+เล็ก ญาติๆผมยางคนนึกว่าสมุดอะ5555

Comment

WD อีกเสียง

Comment

Working...
                              X