Announcement

Collapse
No announcement yet.

100k อัพเกรดครับพี่ๆโปรช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณพี่ๆมากครับ จริงๆแล้วผมใช้เงินประหยัดมาก แต่ก็จะลองมันดูซักตั้งอะ = =" เหอๆ

ส่วนเครื่อง console พี่ผมก็ยึดไปเล่นด้วย ผมขี้เกียดเดินไปเล่นในห้อง แล้วบางเกมส์ผมอยากใช้คีย์+เม้าส์เล่นมากกว่าใช้จอยอะ

ปล. แล้วควรจะประมาณไหนดีครับ จริงๆขอดีที่สุดในงบประมาณไหนก็ได้ที่ไม่เกิน 100k อะครับ ได้หมด
    Last edited by aeeiou69; 15 Aug 2009, 22:10:55.

Comment

เอาไปซื้อลำโพงดีกว่า ฮ่าๆๆๆๆๆ

Comment

แสนนึงผมว่าเป็นเงินที่เยอะมากนะครับ

เรื่องที่ว่าจะให้อยู่ 4 ปีก็ยากนะครับ อย่างที่คุณวิกรบอก ของพวกนี้ตกรุ่นเร็วครับ

บางทีไม่ถึงปีก็ตกรุ่นแล้ว

ถ้าจะอัพ ผมว่าใช้เงินสัก 35,000 ก็พอแล้วครับ อาจจะเปลี่ยน CPU MB VGA + ตัว Case ประมาณนี้อะครับ

ผมก็ไม่รู้ราคานะ แต่เท่าที่เข้าบอร์ด เห็นเค้าว่า i7 920 + GTX295 + MB X58 ซักตัว

แล้วคล็อกเอาผมว่าก็เล่นเกมไม่กระตุกแล้วล่ะ

ที่เหลือเก็บไว้ดีกว่านะครับ เงินเก็บไว้ไม่เน่าครับ มีแต่งอกเงย

Comment

เหอๆ ระวัง ปลายปี งานจะเข้านะ อิอิ

Comment

CPU: E6300 2850.-
            M/B: EP31-DS3L 2150.-
            HDD: WD6400AAKS 2150.-
            RAM : Geil Value 2050.-
            VGA: HIS HD4890 6790.-
            PSU: PowerEX 750W 3250.-
            CASE: CM Elite 334 1250.-
            DVD-RW: LG-22x 780.-
            SINK: COOLER MASTER Hyper Tx3 590.-
            Monitor: BenQ T220HD 4890.-

26720.-
            แค่นี้ก็พอแระครับ ที่เหลือเก็บต่อครับ อีก 2 ปีค่อยสอยใหม่ ได้ I7+ จอในราคา 30 k แน่ๆครับ
            Last edited by harryoop; 16 Aug 2009, 23:19:00.

Comment

พี่วิกรครับ case Speedo นี่ใช่ Thermaltake Spedo เปล่าครับ คือสงสัยว่ามันราคา 4900 หรือ 5900 ครับ

ในเวปมัน 5900 อ่ะ

Comment

Originally posted by comer View Post
                พี่วิกรครับ case Speedo นี่ใช่ Thermaltake Spedo เปล่าครับ คือสงสัยว่ามันราคา 4900 หรือ 5900 ครับ

ในเวปมัน 5900 อ่ะ
                ใช่ครับ 5900.-

Comment

ผมแนะนำอย่างพี่harryoop นะคับ
                  แล้วก็ไว้รอมีรุ่นใหม่แล้ววค่อยยกคอมไปอัพก็ได้คับ
                  ถ้าซื้อทีเดียวเดี๋ยวก็จะมาคิดตอนหลังว่าจะรีบซื้อทำไมว้าอะไรอย่างงี้
                  หรือจะเอาเงินอีกซักหมื่น5 ไปซื้อ Xbox ก็ได้นะคับ ส่วนเกม FPS ไรงี้ค่อยไปเล่นที่คอม

Comment

ขอบคุณพี่ๆทุกcmเลยนะครับ ไว้ผมรอต้นปีอย่างที่พี่วิกรบอกก่อนก้ได้ครับ

แต่ผมไม่ค่อยชอบซื้อเปลี่ยนบ่อยๆเท่าไรเลยแหะ

Comment

ซื้อไปเหอะ ซื้อตอนไหนสุดท้ายก็เก่า ยังไงรุ่นใหม่ๆมันก็แรงกว่าอยู่แล้ว
                      เซตที่ท่านวิกรจัดมา ก็เล่นไปเหอะครับ 3-4 ปี ยังรับมือได้สบายๆแหละ

Comment

Originally posted by aeeiou69 View Post
                        ขอบคุณพี่ๆทุกcmเลยนะครับ ไว้ผมรอต้นปีอย่างที่พี่วิกรบอกก่อนก้ได้ครับ

แต่ผมไม่ค่อยชอบซื้อเปลี่ยนบ่อยๆเท่าไรเลยแหะ
                        พอถึงต้นปี ก็ต้องรอกลางปี พอกลางปีก็ต้องปลายปี รอ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
                        คอมนี่ถ้าอยากได้้ต้องซื้อเลยครับ มัวแต่รอของใหม่ ของถูกมันก็มาเรื่อยๆไม่ได้ซื้อซะที
                        เพียงแต่ตั้งงบให้เหมาะสมก็พอ

Comment

ถามหน่อยครับ

จากการคาดการของพี่ๆๆ

usb 3.0 จะเริ่มวางขายเมื่อไหร่ครับ

Comment

Originally posted by dOgpaTh View Post
                            ถามหน่อยครับ

จากการคาดการของพี่ๆๆ

usb 3.0 จะเริ่มวางขายเมื่อไหร่ครับ
                            ผมว่าน่าจะช่วง มีนา-เมษา ปีหน้าละมั้งครับ แต่ยังน่าจะแพงอยู่

Comment

เเสนนึง ผมว่าสัก 25000-30000 ก็ถือว่าเล่นเกมในขณะนี้ได้ดีเเล้วนะ ยิ่งออนไลน์เเล้ว สบายเลย

นอกนั้น เก็บไว้ทําทุนในอนาคตดีกว่า

Comment

Originally posted by arintonkla View Post
                                เอาไปซื้อลำโพงดีกว่า ฮ่าๆๆๆๆๆ
                                บวกสิบเลยครับ ^^

Comment

Working...
                                X