Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน M/B ใหม่ ต้องลง Windows ใหม่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน M/B ใหม่ ต้องลง Windows ใหม่ไหมครับ

เปลี่ยนจาก intel 865PE เป็น intel 875P ICH5 เหมือนกัน
    อุปกรณ์อื่นๆเหมือนเดิมทุกอย่าง เปลี่ยน บอร์ด อย่างเดียวครับ
    เปลี่ยนเฉยๆเลย จะทำงานได้ไหมครับ
    เห็นบางคนได้ บางคนไม่ได้ ไม่ทราบเพราะอะไรครับ ผมเองก็คิดว่าน่าจะได้เลย
    ใช้ WIN XP sp 2 ครับ
    ขอบคุณมากครับ

http://www.pantip.com/tech/software/...SO2349703.html

มีคนแนะนำเหมือนกัน แต่ผมใช้ DOS ไม่เป็นครับ

คนที่ได้ เพราะเอา driver ทั้งหมดออกแล้ว แล้วเปลี่ยนบอร์ด ลง driver บอร์ดใหม่ จะใช้ได้ ซึ่งบางคนก็ทำได้ แล้วก็จะมีโปรแกรมโดยเฉพาะเพื่อเปลี่ยนบอร์ดแล้วไม่ต้องลง windows ใหม่ก็มี

แต่ ควร จะลงใหม่นะ ถ้ามันไม่เสียเวลามาก เพราะไม่ต้องมากลัวแฮงค์หรือมีปัญหาทีหลัง

Comment

ไม่ต้องใช้ดอสก็ได้ครับ แต่ต้องเข้าไปแตกไฟล์เอง แล้วนำไปใส่อีกที่เอง ก็ได้ครับ เพียงแต่ใช้ดอสมันสะดวกกว่าเท่านั้นเอง

Comment

ถ้าไม่ลำบากจนเกินไปก็backupข้อมูลที่สำคัญไว้แล้วลงใหม่เถอะครับ จะได้ไม่มีปัญหาในเรื่องไดร์เวอร์ต่อไปในภายภาคหน้า....

Comment

ขอขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
          X