overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ใครมีวิธีทำให้ net ที่ใช้ระบบ Lan เร็วบ้างครับ

OverclockZone Member apichate's Avatar

Default ใครมีวิธีทำให้ net ที่ใช้ระบบ Lan เร็วบ้างครับ

ใครมีวิธีทำให้ net ที่ใช้ระบบ Lan เร็วบ้างครับ เวลามีคนเล่นมากๆแล้วมันอืดมากเลยครับ
    สอนหน่อยครับขอบคุณครับ

OverclockZone Member JO's Avatar

ใช้วิธีการบีบแบรนวิทแต่ละ client ครับทำให้ไม่เกินการเลื่อมลำในการดึงข้อมูลจาก Internet ครับ

ส่วนผมตอนนี้กำลังทำวิจัยเรื่องการเพิ่มประสิทธิภาพของ Network โดยอาศัยการทำงานใน layer 4-7 ทำให้ประสิทธิภาพโดยรวมของระบบเพิ่มขึ้น 10-50% รองรับทั้ง Wireless และ Wire ไม่ต้องอัพเกรด HW อยู่ครับจะขอจารึกชื่อใน IEEE ซะหน่อยไม่ดังก็ดับละงานนี้ เสร็จแล้วเดี๋ยวจะเอามาให้ทดลองใช้กันนะครับ

อิ อิ

OverclockZone Member Rujiwong's Avatar
    Chonburi , Sattahip

ผมก็เป็นนะ เน็ต แบ่งกันเยอะแล้วอืดเนี่ย

OverclockZone Member venus's Avatar

squid ครับลองเล่นดู

OverclockZone Staff Basskyline's Avatar

ลองใช้ cforcespeed ดูก็ดีนะครับ กำหนด traffic shapping ได้ด้วยครับ

OverclockZone Member

ลองใช้ ipcop ดูนะ www.linuxthai.org

OverclockZone Member pingpui's Avatar

แบ่ง line อ่ะครับ เกมส์ก้อเกมส์เลย net ก้อ net เลย

หรือ กำหนด แบรนวิดแต่ละเครื่องเลยครับ

Quote Originally Posted by pingpui View Post
    แบ่ง line อ่ะครับ เกมส์ก้อเกมส์เลย net ก้อ net เลย

หรือ กำหนด แบรนวิดแต่ละเครื่องเลยครับ
    ใช้คับแบ่ง line ได้ กำหนด bw เป็นเครื่องๆได้คับ ลองใช้ ipcop+pfsense ดูแล้วกันคับ

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

แม่ง load bit รึป่าว หุหุ

OverclockZone Member OT's Avatar

สมมติ

ท่านมีท่อส่งมา 1 Mbps
    ใช้คนเดียวก้อวิ่ง 1 Mbps
    ใช้ 10 คนเหลือ 0.1 Mbps
    ใช้ 100 คนเหลือ 0.01 Mbps

ผมจะบอกว่า ที่ช่วยได้ก็แค่ให้เกิดความเท่าเทียม
    ทำตามหลายๆท่านด้านบนบอกก็จะช่วยได้ครับ ^^

แต่ถ้าจะให้เร็วเท่าคนเดียวใช้คนเป็นไปไม่ได้
    ถ้าอยากได้ก็คือต้องเพิ่มให้พอกับทุกคน

OverclockZone Member apichate's Avatar

เน็ตที่หอผมเค้าใช้ของ tot ครับ 2m มีคนใช้กันไม่รู้กี่ห้องแต่หอมี ร้อยกว่าห้องดึงกันจนเซ็งอะเล่นเกมส์อยู่ก็หลุดแต่นี่ยังไม่เท่าไรครับค่าเน็ต เดือนละ 650 บาทครับจ่ายเเพงไม่ว่าครับแต่ขอให้แรงเท่าราคาก็พอเซ็งจริงๆครับ

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

แม่ง เก้บโคตรแพงเลย

Talking

เพื่อจารึกชื่อไว้อ่ะนะ ผมใช้สองสายแล้วมารวมกันที่ LINKSYS RV042 ก็แบ่ง ๆกันรับภาระ
    แตค่าเน็ตก็เป็นสองเท่าอ่ะจิ

OverclockZone Member FDS's Avatar

โห 650 แพงมากครับ

OverclockZone Member zeza_pak's Avatar

ใช่ แพงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member e20wac's Avatar

650 เท่ากะ เนต 1 M ใช้คนเดวเรยเนี่ย

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

ย้ายหอเพื่อได้เนทแรงๆเลยครับ

มาอยู่หอที่ติดเนทเองได้ดีก่าคุ้มกว่าเยอะเลยไม่ต้องเสียอารมณ์ กับค่าเนทที่ไม่คุ้ม

แย่ๆหอพวกเนี้ย

เสียค่าเนทไม่กี่พัน แต่ได้จาก นศ.เป็นหมื่น...........

OverclockZone Member bbgun's Avatar

เน็ตหอผมนะครับ...100 บาท/เดือน-ครับ--2m.....;ส่วนมากวิ่งประมาน1.5-1.6 ตลอดครับ-ดีไหมละครับ..เมื่อก่อนไม่เคยโหลดบิทแต่เดี๋ยวนี่เครื่องไม่เคยปิดทำไมเหรอครับ..เล่นเคอเต้อ1.6ออนไลครับ.แล็กมากครับ-เม้ง***โหลดกูก็โหลดครับ-เลยหันมาเล่นบิทครับเกมเม้งไม่เล่นเม้งละสาดเอ้ย--(อย่าเอาเยี้ยงอย่าง)55+
    คนห้องอื่นเข้ามาเล่นเอ็มยังค้างเลยครับ5555ดึงกันหมด--ร้านซ้อมคอมมันบอกนะ

OverclockZone Member biologypanda's Avatar
    OvErClocKzONe & MUT

netcut ไปเล่นคนเดียวเลย อิอิ ล้อเล่น

อย่าไปทำละ ผิดกฎหมาย อิอิ

Quote Originally Posted by apichate View Post
    เน็ตที่หอผมเค้าใช้ของ tot ครับ 2m มีคนใช้กันไม่รู้กี่ห้องแต่หอมี ร้อยกว่าห้องดึงกันจนเซ็งอะเล่นเกมส์อยู่ก็หลุดแต่นี่ยังไม่เท่าไรครับค่าเน็ต เดือนละ 650 บาทครับจ่ายเเพงไม่ว่าครับแต่ขอให้แรงเท่าราคาก็พอเซ็งจริงๆครับ
    ลองอ่านกระทู้นี้ของผมดูนะ แฮะๆๆ ของไหม่สดๆ น่าจะแฮปปี้กันนะั

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=191922

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks