Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีวิธีทำให้ net ที่ใช้ระบบ Lan เร็วบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีวิธีทำให้ net ที่ใช้ระบบ Lan เร็วบ้างครับ

ใครมีวิธีทำให้ net ที่ใช้ระบบ Lan เร็วบ้างครับ เวลามีคนเล่นมากๆแล้วมันอืดมากเลยครับ
    สอนหน่อยครับขอบคุณครับ

ใช้วิธีการบีบแบรนวิทแต่ละ client ครับทำให้ไม่เกินการเลื่อมลำในการดึงข้อมูลจาก Internet ครับ

ส่วนผมตอนนี้กำลังทำวิจัยเรื่องการเพิ่มประสิทธิภาพของ Network โดยอาศัยการทำงานใน layer 4-7 ทำให้ประสิทธิภาพโดยรวมของระบบเพิ่มขึ้น 10-50% รองรับทั้ง Wireless และ Wire ไม่ต้องอัพเกรด HW อยู่ครับจะขอจารึกชื่อใน IEEE ซะหน่อยไม่ดังก็ดับละงานนี้ เสร็จแล้วเดี๋ยวจะเอามาให้ทดลองใช้กันนะครับ

อิ อิ

Comment

ผมก็เป็นนะ เน็ต แบ่งกันเยอะแล้วอืดเนี่ย

Comment

squid ครับลองเล่นดู

Comment

ลองใช้ cforcespeed ดูก็ดีนะครับ กำหนด traffic shapping ได้ด้วยครับ

Comment

ลองใช้ ipcop ดูนะ www.linuxthai.org

Comment

แบ่ง line อ่ะครับ เกมส์ก้อเกมส์เลย net ก้อ net เลย

หรือ กำหนด แบรนวิดแต่ละเครื่องเลยครับ

Comment

Originally posted by pingpui View Post
                แบ่ง line อ่ะครับ เกมส์ก้อเกมส์เลย net ก้อ net เลย

หรือ กำหนด แบรนวิดแต่ละเครื่องเลยครับ
                ใช้คับแบ่ง line ได้ กำหนด bw เป็นเครื่องๆได้คับ ลองใช้ ipcop+pfsense ดูแล้วกันคับ

Comment

แม่ง load bit รึป่าว หุหุ

Comment

สมมติ

ท่านมีท่อส่งมา 1 Mbps
                    ใช้คนเดียวก้อวิ่ง 1 Mbps
                    ใช้ 10 คนเหลือ 0.1 Mbps
                    ใช้ 100 คนเหลือ 0.01 Mbps

ผมจะบอกว่า ที่ช่วยได้ก็แค่ให้เกิดความเท่าเทียม
                    ทำตามหลายๆท่านด้านบนบอกก็จะช่วยได้ครับ ^^

แต่ถ้าจะให้เร็วเท่าคนเดียวใช้คนเป็นไปไม่ได้
                    ถ้าอยากได้ก็คือต้องเพิ่มให้พอกับทุกคน

Comment

เน็ตที่หอผมเค้าใช้ของ tot ครับ 2m มีคนใช้กันไม่รู้กี่ห้องแต่หอมี ร้อยกว่าห้องดึงกันจนเซ็งอะเล่นเกมส์อยู่ก็หลุดแต่นี่ยังไม่เท่าไรครับค่าเน็ต เดือนละ 650 บาทครับจ่ายเเพงไม่ว่าครับแต่ขอให้แรงเท่าราคาก็พอเซ็งจริงๆครับ

Comment

แม่ง เก้บโคตรแพงเลย

Comment

เพื่อจารึกชื่อไว้อ่ะนะ ผมใช้สองสายแล้วมารวมกันที่ LINKSYS RV042 ก็แบ่ง ๆกันรับภาระ
                          แตค่าเน็ตก็เป็นสองเท่าอ่ะจิ

Comment

โห 650 แพงมากครับ

Comment

ใช่ แพงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X