มือใหม่อยากลองหาซาวการ์ดมาใช้ซักตัวครับหลังจากอ่านๆอยู่นานเลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ

ลักษณะการใช้งานดูหนัง+ฟังเพลง เป็นหลัก เล่นเกมส์บ้างนิดหน่อยครับ

จะเอามาใช้กับ Eacan A500-L ครับ

อยากรบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ รุ่นไหนน่าสนใจบ้าง

ถ้ามือสองงบประมาณ 1000 นิดหน่อยนี่น่าเล่นรึปล่าวครับ รึขึ้นไปเล่น พวก Asus Xonar D1

2zs ดีกว่ากว่ากันครับ

กับอีกทางเลือกใช้ SB 0060,0100 ไว้ดูหนังเล่นเกมส์ กับDac USB ไว้ฟังเพลงที่มีคนทำขายในนี้จะเข้าท่ามั้ยครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ