Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากไรท์แผ่นหนังที่ไฟล์เกิน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากไรท์แผ่นหนังที่ไฟล์เกิน...

อยากไรท์แผ่นหนังที่ไฟล์เกิน 700 MB ต้องใช้โปรแกรมไรค่ะ ช่วยตอบด่วนนนน
    ขอบคุณค่า

ว่าแต่เกินมากมั้ยอ่ะ 800 ผมก็เอาNeroไรท์ได้เลยนะ มันจะไปบีบอัดไฟล์ของมันเอง....

Comment

731 ไฟล์หนังอ่ะ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
        731 ไฟล์หนังอ่ะ
        งั้นเอาneroนี้แหละครับไร้ทได้เลย ผ่านชัวร์ เอาต่ำหน่อยแล้วกันเน้อ....

Comment

ลองแล้วไม่ได้อ่ะ ยังไงขอรายละเอียดหน่อยนะคะ

Comment

ผมใช้ Nero StartSmart เวอร์ชั่น6นะครับ จะลองยกตัวอย่างให้เห็นภาพแล้วกันนะ ผมจะไรท์หนังในภาพแรกซึ่งมีขนาดทั้งสิ้น 758M ส่วนภาพที่สองคือการเลือกไรท์วีดีโอปกตินะครับ แล้วก็เพิ่มเข้าไปเลยหลังจากนั้นโปรแกรมมันจะบีบอัดไฟล์ให้เองอย่างในภาพเหลือเพียงแค่648M จากนั้นก็เลือกไรท์เหมือนปกติเลย แต่ผมเลือกความเร็ว12X เลือกตรวจสอบข้อมูลด้วย จากนั้นก็ไรท์ไปเรื่อย เสร็จแล้วก็จะได้ไฟล์หนังอย่างในรูปที่สามนะครับ อัดใส่แผ่น700ได้สบาย แต่ขนาดไฟล์ที่อยู่ข้างในมันก็ยังเป็น758Mเหมือนต้นฉบับครับ
            จริงๆแล้ววิธีมันก็คือวิธีปกติทั่วไปนั้นแหละครับ แต่อาจจะเป็นกับเวอร์ชั่นของคุณก้ได้ที่มันอาจจะทำไม่ได้มั้งนะครับ แต่ผมไม่ได้ไปตั้งค่าอะไรเพิ่มเติมให้มันเลยนะ เดิมๆล้วนๆ ลองดูแล้วกันครับ

Comment

ของเราไฟล์เป็น .mpg ลองทำตามแล้วมันขึ้นไป 1200 MB+ ไม่รู้ทำไงแล้ว

Comment

Write DVD krab

Comment

หนังอะไรหล่ะที่จะไร้อ่ะ อิอิ

Comment

nero ไปเลยครับอีกเสียง ไรท์เป็นข้อมูลไปเลย เครื่อง เล่น DVD สมัยนี้ก็อ่านได้หมดเเล้ว

แต่เอ่ บางทีผมเจอปัญหา ว่าไรท์เเลว้เป็น VCD ลง DVD ไปแบบข้อมูลพอเอาไปเปิดเจอ เสียงไม่ตรงกับภาพ ขึ้นอยู่กับการไรท์กี่x ด้วยปะครับ แต่ถ้า เอา flashdrive ผมไปเสียบกับเครื่องเล่น DVD ก็อ่านได้ปกติตรงเหมือนเดิม ทุกวันนี้เด๋วต้องซื้อ 2 Gb มา ใส่หนัง VCD ที่โหลดมาใส่ USB ไปจิ้มกับ เครื่องเล่น DVD อ่านเลย พอเลิกดูก็ลบเลย

Comment

Working...
                    X