overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Default ATI releases ATI Catalyst 9.8 for Windows 7 | XP | Vista

ออกมาให้โหลดกันอีกแล้วนะครับ สำหรับ ATI Catalyst คราวนี้เป็นเวอร์ชัน 9.8 อย่าแปลกใจถ้าไม่ได้เจอไดรเวอร์เวอร์ชันนี้บนเว็บของ AMD ATI เพราะ ไดรเวอร์ตัวนี้ถูกปล่อยออกมาในงาน Quakecon ส่วนที่ปรับปรุงในไดรเวอร์เวอร์ชันนี้จะเป็นเรื่องประสิทธิภาพของการ Crossfire โดยจะเพิ่มประสิทธิภาพสูงสุดถึง 50% สำหรับการ์ดตระกูล Readeon 4XXX จะรอช้าอยู่ทำไม สาวกค่ายแดงโหลดโลดดด

Download:

* ATI Catalyst 9.8 Windows 7 and Vista (64-bit)

* ATI Catalyst 9.8 Windows 7 and Vista (32-bit)

* ATI Catalyst 9.8 Windows XP (32-bit)
    * ATI Catalyst 9.8 Windows XP (64-bit)

OverclockZone Member PinBall's Avatar

โอ้ขอบคุณครับ

OverclockZone Member killer-kit's Avatar

thank.

OverclockZone Member

มีแต่ปรับปรุงเรื่อง Xfire อ่ะ

OverclockZone Member oop's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member heatie's Avatar

เพิ่งโหลด 9.7 มาเมื่อวาน 555+

ps000000
    Guest

แิอบโหลดมาสองวันแระ จาก blog ati

OverclockZone Member sonicnan's Avatar

ตัวนี้รองรับ OpenGL 3.1 ได้ 100% ด้วยนะครับผมลองดูด้วย EVEREST Ultimate Edition แล้ว
    ส่วนที่บอกว่า CF เพิ่มขึ้น 50% ยังไม่รู้เกมใหนจะได้ลองมั่ง

OverclockZone Member peeman's Avatar

ตัวนี้ จะเน้น เฉพาะในส่วนของ cf เหรอคับ พวกกราฟฟิกไม่ค่อยเน้นอะดิ - -

OverclockZone Member hurahara's Avatar

ใช้9.6ต่อไป

OverclockZone Member

ใช้ 9.7 อยู่อ่ะ
    มีแค่การ์ดอันเดียว ใช้ 9.7 ต่อไป

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

แทงกิ้ว แทงกิ้ว

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ขอบคุณครับ

CF ดีขึ้น (4850)
    ปัญหา เงากระพริบ ในเกมส์ที่เล่นอยุ่ ลดลง แต่ไม่หาย สงสัย จะเป็นที่ vista ผมเอง เพราะการ์ดเดียว มันก็เป็น
    แต่XP ไม่เป็น แต่FPS ดีขึ้นเยอะ

OverclockZone Member mamagoto's Avatar

อยากรู้จิงๆว่ามันปรับปรุงอารายบ้าง มีคนให้ความรู้น้อยกันจิงๆเหอะๆ

OverclockZone Member T_Udon's Avatar

TombRaider Underworld ภาพสีสดขึ้น ไม่รู้ผมตาถั่วหรือเปล่า

OverclockZone Member kenjix55's Avatar

ของผม 9.7 ดีแล้ว อืมๆ

OverclockZone Member pann's Avatar

เหมือนเคย ดวงไม่ค่อยจะซวยเรื่องเปลี่ยนไดเวอร์

ก็เปลี่ยนมาตั้งแต่เที่ยงวันนี้ ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร ไปลอง L4D , PB ออนไลน์ ก็ยังไม่เห็นปัญหาอะไร

ออฟไลน์ ก็ลอง COD4 ก็ปกติ แต่เรื่องสีสรร รู้สึกสบายตาขึ้นมาอีกนิด

และอีกประการก็คือ ทุกครั้งที่เปลี่ยนไดเวอร์ใหม่ มันก็รู้สึกลื่นกว่าตัวก่อน

โปรแกรมเทสก็ลองแค่ตัวเดียว คือ ตู้ปลา คะแนนมันก็เพิ่มมาอีกหน่อย เหมือนทุกครั้งที่เปลี่ยนเป็นไดเวอร์ตัวใหม่ที่ออกมาใหม่

โดยรวมแล้ว ส่วนตัวก็คิดว่า มันก็ดีขึ้นมากว่าตัวก่อนๆ นั้นแหละ (แต่ขอดูอีกสักระยะ ถ้ามันเพี้ยนไปยังไงจะกลับมากลืนน้ำลายตัวเองครับ อิอิ)

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

http://www.xbitlabs.com/articles/vid...8_8.html#sect2

เห็นเค้าว่ามันเป็น HUGE Performance increase เลยไม่รู้จริงป่าว อิอิ

OverclockZone Member phoodit's Avatar

กระผมลองเเล้วครับ เกมส์บางเกมส์ไม่มีปัญหาอะไร โดยเฉพระเเนวทัวไปเเอ็คชัน
    เเต่
    กระผมเจอ พวกเกมส์ว่างเเผนนี่สิครับ ไม่ว่าจะเป็น เอ็มไพร์โทรทอลวอร์ 1404 เเสดงเเท็กเจอร์กันผิดปรกติ เเบบว่าเสียอารมณ์เล่นไม่ได้เลยครับ
    ผมต้องลง 9.6 เหมื่อนเดิม ไม่ทราบใครมีปัญหาเเบบกระผมบ้างครับ
    ลืมผมใช้วิสต้า64

OverclockZone Member sphasuta's Avatar

หน้าเวปหลักมาแล้วนะครับ 9.8

Official Releases
    http://support.amd.com/us/gpudownload/Pages/index.aspx

Bookmarks

Bookmarks