Announcement

Collapse
No announcement yet.

VLC media สำหรับพวกคลั่ง .MKV 1080p ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VLC media สำหรับพวกคลั่ง .MKV 1080p ครับ

ไม่ทราบว่าท่านอื่นใช้อะไรดูหนัง .MKV ที่ความละเอียด 1080p กันครับ

ผมใช้ VLC เลยเอามาให้ดูกัน ดูพวก .MKV อะ OK นะแต่ File บางนามสกุลยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ถ่าย SS มาให้ดูครับได้ประมานนี้ จริงๆมันจะสีสดและชัดกว่านี้นะถ้าดูจากจอจริงๆ อะครับ

ผมดูผ่าน My Book Studio ต่อ Port E-SATA ครับก็ลื่นดีไม่มีสะดุดครับ

ที่บ้านบ้าหนัง 1080p อะครับเลยมีเยอะนิดหน่อย 60 กว่าเรื่องเรื่องละ 10 กว่า Gb.

Program ไม่ใหญ่มากใครอยากได้ก็ขอได้นะครับ 30Mb. เอง

อ่อ ลืมไป VLC สามารถเล่น File เสียง .FLAC ได้ด้วยนะครับผมลองละชัดดีครับ

Comment

ตอนนี้รู้สึกจะเวอร์ชั่น 1 แล้ว แต่ไม่รู้ว่ามีอะไรดีขึ้นแบบชัดเจนหรือเปล่า

Comment

โปรแกรม มะอยากได้ แต่อยากได้หนังมากกว่า อิอิ..

Comment

พี่ครับmacbook pro 13" ตัวถูกสุดจะดูไหวไหมครับอยากดูมั่ง

Comment

Originally posted by panpan12 View Post
            พี่ครับmacbook pro 13" ตัวถูกสุดจะดูไหวไหมครับอยากดูมั่ง
            ไหวครับเห็นเพื่อนเคยเปิดดูอยู่ครับ

Comment

ครับลองโหลดมาดูดีกว่า แต่อยากได้แบบท่านมั่ง สุดยอดไปเลย

Comment

Originally posted by panpan12 View Post
                ครับลองโหลดมาดูดีกว่า แต่อยากได้แบบท่านมั่ง สุดยอดไปเลย
                ถ้าดู 1080p แล้วรู้สึกฝืดๆ ก็ลองหาแค่ 720p ก็ได้ครับเนียนเหมือนกัน

Comment

หนังของท่าน จขกท. ทำไมมีเยอะจังครับ?
                  สุดยอดของสุดยอดเลย
                  อิอิ

Comment

Originally posted by Metal View Post
                    หนังของท่าน จขกท. ทำไมมีเยอะจังครับ?
                    สุดยอดของสุดยอดเลย
                    อิอิ
                    Bit ทั้งคืนครับ ไม่ค่อยว่างดูทำงานที่ JIB Pattaya ทุกวัน

หยุดอาทิตย์ละ 1 วันก็นอนดูให้หายอยากครับ

Comment

รบกวนทีครับ ทำไหมเวลาดูแบบfull scทำไหมมันไม่เต็มจอ(มันมีสีดำบนกับล่างและตรงกลางเป็นหนังเค้าเรียกอ่ะไรไม่รู้โทดทีครับ) dvdก้ไม่เต็ม เป็นแทบทุกเรื่องเลยอ่ะ ยิ่งบ้างเรื่องมันเล็กมากเลยครับ ผมลองโหลดแบบท่านมาดูถ้าไม่full scมันก็เเกินจอครับ แต่พอกดfull scก็เหมือนเดิม มีทางแก้ไหมครับ ขอบคุณครับ
                      Last edited by panpan12; 17 Aug 2009, 20:53:45.

Comment

รบกวนทีครับ ทำไหมเวลาดูแบบfull scทำไหมมันไม่เต็มจอ(มันมีสีดำบนกับล่างและตรงกลางเป็นหนังเค้าเรียกอ่ะไรไม่รู้โทดทีครับ) dvdก้ไม่เต็ม เป็นแทบทุกเรื่องเลยอ่ะ ยิ่งบ้างเรื่องมันเล็กมากเลยครับ ผมลองโหลดแบบท่านมาดูถ้าไม่full scมันก็เเกินจอครับ แต่พอกดfull scก็เหมือนเดิม มีทางแก้ไหมครับ ขอบคุณครับ
                        ให้ปรับที่เมนูด้านบนครับ Video > Crop แล้วปรับสัดส่วนให้ตรงกับจอเราเช่น 16:9 หรือ 16 : 10

ภาพมันจะ Zoom เข้ามาจนเต็มขอบจอเราพอดี แต่เราจะอดดูลายละเอียดด้านข้างครับ << ที่อดดูเพราะสัดส่วนจะถูกขยายตามออกไปมันทำให้หนังเราไม่ยืดแล้วไม่เสียสัดส่วนครับ

ภาพแรกดูปกติรายละเอียดข้างๆครับ ภาพที่ 2 อดดูขอบข้างแต่ได้เต็มจอครับ

ถ้าปรับแล้วยังไม่เต็มแสดงว่าต้นฉบับหนังของเรามันมีขอบสีดำอยู่แล้วครับ

Comment

ขอบคุณคร้าบ

Comment

ตอนนี้ load version 1 มาใช้แล้วครับลื่นดีครับ แถมอ่าน code ได้เยอะขึ้นกว่าตัวก่อนอีกครับ

Comment

ไม่ทราบว่าตัวนี่ใช้กับเจ้าibook g4ได้ไหมครับเนี่ย..อยากเอาไว้ดูไฟล์1280x720อ่ะครับ

Comment

Working...
                              X