overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 63
    OverclockZone Member kingkong@lt40's Avatar
    กทม. (สะพานใหม่)

Default ปรับ striker II formula ไม่เป็นช่วยทีครับ(มันไม่ได้ดั่งใจครับ)อันเชิญเทพชิพNVIDIAครับ

สถานะการตอนนี้คือ มันไม่เสถียรครับ
    1-ถ้าทำการรีสตาร์ท แล้วเครื่องไม่สามารถแสดงหน้าจอได้
    (จอไม่ติดเหมือนไม่มีสัญญาณ แต่วินโดวส์ยังรันได้ปรกติ เพราะพอผมกดปุ่มพาวเวอร์ให้ดับแล้วเปิดใหม่ไบออสจะถามว่ารันใหม่มั้ย)

2-มันลากไม่ไปครับ+ใช้ไฟสูงมาก1.5-1.6 ยังได้แค่3.6 เองแถมไม่เสถียรด้วย(ตามข้อ1)
    ดังนั้นจึงอยากได้คอนฟิกเทพมาช่วยลากนิดนึงครับเอามาเป็นแนวทางขุมทรัพย์

3-การทดแรมในไบออสถ้าจะทด 1:1 คือผมต้องปรับบัสแรมให้เท่ากับ FSB ของ CPU ซึ่งเท่ากับ 1600 (ที่3.6 เอง)
    แล้วในความเป็นจริงมันได้จริงหรือครับ ผมควรทดเท่าไหร่ดี

4-ช่วยด้วยครับ ลากยากมากไม่มันเหมือนชิพ p45 ที่เคยเล่นนิ

คือไม่ทราบวามันต้องไปรับบัสต่างๆที่ตรงใหนของไบออสครับ ผมหาไม่เจอ รวมถึงขอสูตรดีๆด้วยครับ
    จะลากe8400 ไปที่4.5 ซะหน่อย(แต่มันจะถึงป่าวไม่รู เคยได้ยินว่ามันไม่แรงเท่าไหร่)
    Last edited by kingkong@lt40; 30 Aug 2009 at 21:44:47.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

ของแรงๆ ทั้งนั้น
    ดันให้ รอผู้เชียวชาญ

ps000000
    Guest

ไม่สันทัดชิป NVIDIA

OverclockZone Member 1623's Avatar

ต้องเลือกโหมดเป็น manual ก่อน ค่าปรับจึงจะไม่เป็นสีเทา

OverclockZone Member kingkong@lt40's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ของแรงๆ ทั้งนั้น
    ดันให้ รอผู้เชียวชาญ
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by ps000000 View Post
    ไม่สันทัดชิป NVIDIA
    thx
    Quote Originally Posted by 1623 View Post
    ต้องเลือกโหมดเป็น manual ก่อน ค่าปรับจึงจะไม่เป็นสีเทา
    แมนนวลแล้วก้ยังเป็นสีเทาอยู่เลยครับ

ไม่คุ้นเลยครับ ท่าทางยาก เชื่อมั้ยครับผมยังหาวิธีปรับFSB ไม่เจอเลย รู้สึกตัวว่ากระจอมากๆเลย

27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

เอากล้องมือถือถ่ายหน้า BIOS มาให้เทพๆ เเถวๆ นี้ดูให้สิ

จัดไป

Last edited by kingkong@lt40; 16 Aug 2009 at 20:51:14.

ps000000
    Guest

มีที่ให้ปรับเยอะเลย นั่นแหละ ลองดู มือเก่าอย่างผมเห็นแล้วเก็ท อิๆ มือใหม่ต้องลอง

ระรานตาดี จริง
    อะ ดันให้รอเซียนๆ ต่อไป

Quote Originally Posted by ps000000 View Post
    มีที่ให้ปรับเยอะเลย นั่นแหละ ลองดู มือเก่าอย่างผมเห็นแล้วเก็ท อิๆ มือใหม่ต้องลอง
    ไม่มีลายแทงเลยหรือครับ
    Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ระรานตาดี จริง
    อะ ดันให้รอเซียนๆ ต่อไป
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member goba13324's Avatar

ผมใช้ โปรแกรม ai booster ปรับเอาครับ ส่วน fsb ปรับในโปรแกรมนี้เหมือนกันปรับเสร็จมันจะรีแล้วเราก็เขาไปปรับที่เหลือเอาครับหรือ clock แบบเพิ่มเป็น%เอาครับ

Quote Originally Posted by goba13324 View Post
    ผมใช้ โปรแกรม ai booster ปรับเอาครับ ส่วน fsb ปรับในโปรแกรมนี้เหมือนกันปรับเสร็จมันจะรีแล้วเราก็เขาไปปรับที่เหลือเอาครับหรือ clock แบบเพิ่มเป็น%เอาครับ
    กำลังลองครับ

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

ดันๆๆจ้า

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

ซิบ nVidia เล่นยากนะผมยังไม่อยากลองเลยคับ อิอิ แต่ที่เคยเห็นผ่านๆๆนะคับ มันจะไม่มีให้ปรับบัสแบบซิบIntel แต่มันจะมีให้ปรับ FSB มั้งคับ แล้วเอาไปหารกับตัวคูณ CPU แล้วหาร 4 คับ อะไรประมาณนี้คับ หรือผมมั่วหว่า ผิดถูกไงขอโทษด้วยนะคับ อิอิ

OverclockZone Member rakkeynakub's Avatar

ผมใช้ Striker ll Formura อยู่ครับ ก็ไม่เห็นจะยากหนิครับ
    Q9550
    VGA GTX260 Core 216 2Way SLI

เข้าตรง FSB & Memoryconfig อะครับ เสดแล้วเข้าไป กด UnLocker นี่ละครับเสดแล้ว มันจะมี เลข 2 ตัวข้างล่าง ข้างบน เป็น บัสCPU ข้างล่างเปง บัส แรม อะครับ
    Last edited by rakkeynakub; 17 Aug 2009 at 20:20:15.

meenakhom2007's Avatar

เหมาะกับเทพ...จริงๆ

OverclockZone Member 1623's Avatar

ครับ ผมปรับเล่นไปเล่นมา เปิดไม่ติดเลย 55 ต้องกดปุ่มหลัง

Quote Originally Posted by nonthanan View Post
    ดันๆๆจ้า
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
    ซิบ nVidia เล่นยากนะผมยังไม่อยากลองเลยคับ อิอิ แต่ที่เคยเห็นผ่านๆๆนะคับ มันจะไม่มีให้ปรับบัสแบบซิบIntel แต่มันจะมีให้ปรับ FSB มั้งคับ แล้วเอาไปหารกับตัวคูณ CPU แล้วหาร 4 คับ อะไรประมาณนี้คับ หรือผมมั่วหว่า ผิดถูกไงขอโทษด้วยนะคับ อิอิ
    แหะๆ แอบมาเห็นพี่กำลังมั่วเลย อายจัง(แต่ว่าสูตรต้อมมันแปลกๆนะพีว่า)แต่ยังงไงก็ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by rakkeynakub View Post
    ผมใช้ Striker ll Formura อยู่ครับ ก็ไม่เห็นจะยากหนิครับ
    Q9550
    VGA GTX260 Core 216 2Way SLI

เข้าตรง FSB & Memoryconfig อะครับ เสดแล้วเข้าไป กด UnLocker นี่ละครับเสดแล้ว มันจะมี เลข 2 ตัวข้างล่าง ข้างบน เป็น บัสCPU ข้างล่างเปง บัส แรม อะครับ
    เรื่มได้แล้วครับ แต่สอนเรื่องตัวxนิดดิครับ
    Quote Originally Posted by meenakhom2007 View Post
    เหมาะกับเทพ...จริงๆ
    ผมไม่เทพครับ คนมันมั่วได้ใจ อิอิ
    Quote Originally Posted by 1623 View Post
    ครับ ผมปรับเล่นไปเล่นมา เปิดไม่ติดเลย 55 ต้องกดปุ่มหลัง
    กดไปหลายหนแล้วครับ 55555 ต่อจอLCD ดีกว่าเื่ผื่อได้ไรมั่ง
    Last edited by kingkong@lt40; 17 Aug 2009 at 20:45:31.

OverclockZone Member rakkeynakub's Avatar

ตัวคูณหรอครับ อยู่ใน โหมด Overclocking อะครับ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks