Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับ striker II formula ไม่เป็นช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ Striker ll Formura อยู่ครับ ก็ไม่เห็นจะยากหนิครับ
    Q9550
    VGA GTX260 Core 216 2Way SLI

เข้าตรง FSB & Memoryconfig อะครับ เสดแล้วเข้าไป กด UnLocker นี่ละครับเสดแล้ว มันจะมี เลข 2 ตัวข้างล่าง ข้างบน เป็น บัสCPU ข้างล่างเปง บัส แรม อะครับ
    Last edited by rakkeynakub; 17 Aug 2009, 20:20:15.

Comment

เหมาะกับเทพ...จริงๆ

Comment

ครับ ผมปรับเล่นไปเล่นมา เปิดไม่ติดเลย 55 ต้องกดปุ่มหลัง

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
          ดันๆๆจ้า
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
          ซิบ nVidia เล่นยากนะผมยังไม่อยากลองเลยคับ อิอิ แต่ที่เคยเห็นผ่านๆๆนะคับ มันจะไม่มีให้ปรับบัสแบบซิบIntel แต่มันจะมีให้ปรับ FSB มั้งคับ แล้วเอาไปหารกับตัวคูณ CPU แล้วหาร 4 คับ อะไรประมาณนี้คับ หรือผมมั่วหว่า ผิดถูกไงขอโทษด้วยนะคับ อิอิ
          แหะๆ แอบมาเห็นพี่กำลังมั่วเลย อายจัง(แต่ว่าสูตรต้อมมันแปลกๆนะพีว่า)แต่ยังงไงก็ขอบคุณครับ
          Originally posted by rakkeynakub View Post
          ผมใช้ Striker ll Formura อยู่ครับ ก็ไม่เห็นจะยากหนิครับ
          Q9550
          VGA GTX260 Core 216 2Way SLI

เข้าตรง FSB & Memoryconfig อะครับ เสดแล้วเข้าไป กด UnLocker นี่ละครับเสดแล้ว มันจะมี เลข 2 ตัวข้างล่าง ข้างบน เป็น บัสCPU ข้างล่างเปง บัส แรม อะครับ
          เรื่มได้แล้วครับ แต่สอนเรื่องตัวxนิดดิครับ
          Originally posted by meenakhom2007 View Post
          เหมาะกับเทพ...จริงๆ
          ผมไม่เทพครับ คนมันมั่วได้ใจ อิอิ
          Originally posted by 1623 View Post
          ครับ ผมปรับเล่นไปเล่นมา เปิดไม่ติดเลย 55 ต้องกดปุ่มหลัง
          กดไปหลายหนแล้วครับ 55555 ต่อจอLCD ดีกว่าเื่ผื่อได้ไรมั่ง
          Last edited by kingkong@lt40; 17 Aug 2009, 20:45:31.

Comment

ตัวคูณหรอครับ อยู่ใน โหมด Overclocking อะครับ

Comment

555 ระวังๆๆ ผมใช้P5N32-E SLI เสียชิวิตไปแล้ว3ตัว ตัวที่4ยังรอดๆ

Comment

Originally posted by rakkeynakub View Post
                ตัวคูณหรอครับ อยู่ใน โหมด Overclocking อะครับ
                อิอิ เริ่มได้แล้วครับ แต่มีปัญหาเพื่มอีกแล้ว คือตอนบูทเข้าวินโดวส์หน้าจอมันดับมืดสนิทเลยครับแต่ทุกอย่างยังรันได้เหมือนเดิม
                สังเกตุจากเสียงเวลาเข้าวินโดวส์ยังดังอยู่
                แต่หน้าจอมืดสนิดครับเหมือนไม่มีสัญญาณเข้าจอเลยนิ
                ปล.ท่านไดมีคอนฟิกไฟ ต่างๆ ขอนิดดิครับ

Comment

Originally posted by kingkong@lt40 View Post
                  อิอิ เริ่มได้แล้วครับ แต่มีปัญหาเพื่มอีกแล้ว คือตอนบูทเข้าวินโดวส์หน้าจอมันดับมืดสนิทเลยครับแต่ทุกอย่างยังรันได้เหมือนเดิม
                  สังเกตุจากเสียงเวลาเข้าวินโดวส์ยังดังอยู่
                  แต่หน้าจอมืดสนิดครับเหมือนไม่มีสัญญาณเข้าจอเลยนิ
                  ปล.ท่านไดมีคอนฟิกไฟ ต่างๆ ขอนิดดิครับ
                  เป็นเฉพาะตอน OC หรอครับ

Comment

เป็นเฉพาะตอน OC หรอครับ
                    ใช่ครับ

Comment

รอเทพ nvidia มาตอบ

Comment

Originally posted by kingkong@lt40 View Post
                        ใช่ครับ
                        น่าจะเป็นที่กำลังไฟไม่พอนะครับ ลองบอกไฟที่อัดไปทีครับ ผมจะได้ เดาถูกว่าเกิดจากอะไร
                        และก็บอกสเปค RAM CPU PSU ด้วยครับ แล้วภายใน เคสใส่ไฟรึป่าวครับ

Comment

น่าจะเป็นที่กำลังไฟไม่พอนะครับ ลองบอกไฟที่อัดไปทีครับ ผมจะได้ เดาถูกว่าเกิดจากอะไร
                          และก็บอกสเปค RAM CPU PSU ด้วยครับ แล้วภายใน เคสใส่ไฟรึป่าวครับ
                          สเปคนะครับ
                          e8400 อัดไฟ 1.4
                          แรม g.skill pi-b บัส800[4-4-4-12] ลากไปที่900 อัดไฟ 2.2
                          psu I cute Titaniem pro 750 w.
                          พัดลมในเคส 7 ตัวมีไฟ 3 ตัว
                          การ์ดจอ 9800gtx+xxx 1 ตัว

Comment

สเปคนะครับ
                            e8400 อัดไฟ 1.4
                            แรม g.skill pi-b บัส800[4-4-4-12] ลากไปที่900 อัดไฟ 2.2
                            psu I cute Titaniem pro 750 w.
                            พัดลมในเคส 7 ตัวมีไฟ 3 ตัว
                            การ์ดจอ 9800gtx+xxx 1 ตัว
                            แล้วลาก CPU ทีเท่าไหร่อะครับ พอดีผมเล่น 4หัว Q9550 บอดนี้ผมลากมา 4.0Ghz ใช้ไฟไป 1.575 แหนะครับ

Comment

แล้วลาก CPU ทีเท่าไหร่อะครับ พอดีผมเล่น 4หัว Q9550 บอดนี้ผมลากมา 4.0Ghz ใช้ไฟไป 1.575 แหนะครับ
                              e8400@3.6ghz fsb=1599 ตัวคูณ 9 ครับ
                              ตอนที่ใช้ep45-ud3r ไฟก็ประมาณนี้หละ 1.4-1.45 ได้ที่ 4.0 ghzไม่อยากให้ร้อนมาก

Comment

ต่อครับรอเทพ nvidia มาเยือนกระทู้
                                ณ.ปัจจุบันไฟcpu=1.50 rams=2.26 cpu=fsb1600ตัวคูณ9.0 ยังไม่เสถียรครับ(รีสตาร์ทจอมืดแต่ในเคสยังดำเนินต่อไป)ท่านrakkeynakub บอกไว้นิ นอกนั้นดูเอาครับ

ปล.PI ที่เห็นรันผ่านนะครับ
                                Last edited by kingkong@lt40; 28 Aug 2009, 21:30:45.

Comment

Working...
                                X