Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ SoundCard ที่ใช้กับ Window 7 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ SoundCard ที่ใช้กับ Window 7 หน่อยครับ

แนะนำ SoundCard ที่ใช้กับ Window 7 หน่อยครับ

คืออยากได้ที่ลงไดร์เวอร์และแอปพริเคชั่นจากแผ่นที่แถมมาได้อ่ะครับ(ลงได้ทุกโปรแกรมเสถียร)

ผมใช้ xonar D1 ใช้กับ windows 7 7600/64 bit ผมลงมาตั้งแต่รุ่น 7100 ไม่มีปัญหาครับ ใช้ driver จากแผ่นที่แถมมาด้วยปรับใช้ได้หมดครับ ผมต่อ spdif เข้า VGA ออก HDMI เข้า LCD TV ใช้งานได้ทุกอย่าง
    ฟังเพลง ดูหนัง แจ๋วครับ แต่เกมสู้อีกค่ายไม่ได้ไม่เด่นเรื่องนี้ ดูหนัง ฟังเพลง ไม่เป็นรองแน่นอนครับ
    ( ให้ใช้ driver ที่มากับแผ่นครับ ไม่ต้องใช้ตัวใหม่จากเว็ปครับ ผมเคยใช้แล้ว windows 7 ค้างไปเลยครับ )

Comment

ตะกูล x-fi ก็มี driver แล้วนะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็น beta รึเปล่า แต่ผมโหลดมาลงกับ windows 7 ก็ใช้งานได้หมดนะ

Comment

ใจจริงชอบ Creative มากกว่าแต่ถ้าตัวไหนซับพอทก็เก็บไปคิดครับ
        แนะนำกันหน่อยนะครับสำหรับท่านที่ลองแล้ว(ขอเป็นไดร์เวอร์เดิมๆโปรแกรมเดิมๆที่แถมมานะครับไม่ใช่ Driver MOD) ขอบคุณครับ

Comment

คุณลองแล้ว Asus แล้วรึยัง
          พร้อมจะรับสิ่งใหม่ๆรึยัง

ถ้าพร้อมแล้วไปกับเราเลย
          ฟังเพลง Essence STX ชอบ Loso ผมแนะนำ เสียงร้องพี่เสก จะได้ เหมือนแกมาร้องอยู่ในห้อง 555+
          ดูหนัง HDAV1.3 / HDAV1.3
          เล่นเกมส์ D2 รึ HDAV 1.3 ก็ Work ๆ ๆ ๆ

Comment

Originally posted by noobeer1 View Post
            คุณลองแล้ว Asus แล้วรึยัง
            พร้อมจะรับสิ่งใหม่ๆรึยัง

ถ้าพร้อมแล้วไปกับเราเลย
            ฟังเพลง Essence STX ชอบ Loso ผมแนะนำ เสียงร้องพี่เสก จะได้ เหมือนแกมาร้องอยู่ในห้อง 555+
            ดูหนัง HDAV1.3 / HDAV1.3
            เล่นเกมส์ D2 รึ HDAV 1.3 ก็ Work ๆ ๆ ๆ
            Essence STX ค่าตัวเท่าไหร่หล่ะครับ ถ้าแรงมากคงสู้ไม่ไหวอ่ะครับ

Comment

ASUS Xonar Essence STX Audio Sound Card PCI-Express X1
              3 Yrs. ALC
              ราคา 4900

แพงจังเล้ย ไม่มีตังค์ซื้อเหมือนกัน

Comment

จะแจ้งว่า x-fi music กับ 2zs ทดสอบแล้ว ใช้ได้แน่นอนครับ

Comment

Originally posted by cchumpol View Post
                  จะแจ้งว่า x-fi music กับ 2zs ทดสอบแล้ว ใช้ได้แน่นอนครับ

ตัว 2zs เมื่อเทียบ กับ Xp เสียงเป็นไงบ้างครับ

Comment

ตัว 2zs เมื่อเทียบ กับ Xp เสียงเป็นไงบ้างครับ
                    หุ หุ ไม่สามารถตอบได้ครับ คงต้องให้คนที่ใช้ลำโพงดีๆ แล้วก็ชอบฟังเพลงมาตอบให้ครับ พอดีผมใช้แค่ลำโพงธรรมดาๆ แล้วก็ดูหนังเป็นหลัก

........ตอนนี้แค่ได้ใช้ win 7 กับเขาได้ก็ดีใจมากแล้วครับ 555

Comment

ขอหลายๆความเห็นเพื่อการตัดสินใจครับ

Comment

แล้ว ASUS/CREATIVE SUPREME FX HD PCI EX ตัวนี้หาไดเวอร์ไม่ได้ จะทำอะไรได้บ้างครับ นอกจากที่จะต้องใช้กับบอรด์aus ที่เป็น แรมเพจ จะใช้กับบอรด์ยี่ห้ออื่นๆ ที่มี PCI EX ได้ใหมครับ หรือจะขายไปจะมีใครสนใจบ้างใหมถูกๆสัก1300บาท

Comment

xonar d2 :P

Comment

Originally posted by sert View Post
                            แล้ว ASUS/CREATIVE SUPREME FX HD PCI EX ตัวนี้หาไดเวอร์ไม่ได้ จะทำอะไรได้บ้างครับ นอกจากที่จะต้องใช้กับบอรด์aus ที่เป็น แรมเพจ จะใช้กับบอรด์ยี่ห้ออื่นๆ ที่มี PCI EX ได้ใหมครับ หรือจะขายไปจะมีใครสนใจบ้างใหมถูกๆสัก1300บาท
                            ไอ้นี่มันคือ Realtek นิ แถมเขาว่าเอาไปใช้บอร์ดอื่นไม่ได้ด้วย (ละมั้ง)
                            พันสาม หาคนเอายากครับ
                            500 ยังไม่รู้จะมีคนเอาป่าวเลย เพราะไปเล่นออดิจี้เสียงยังจะดีกว่า

Comment

Originally posted by cleaning View Post
                              ผมใช้ xonar D1 ใช้กับ windows 7 7600/64 bit ผมลงมาตั้งแต่รุ่น 7100 ไม่มีปัญหาครับ ใช้ driver จากแผ่นที่แถมมาด้วยปรับใช้ได้หมดครับ ผมต่อ spdif เข้า VGA ออก HDMI เข้า LCD TV ใช้งานได้ทุกอย่าง
                              ฟังเพลง ดูหนัง แจ๋วครับ แต่เกมสู้อีกค่ายไม่ได้ไม่เด่นเรื่องนี้ ดูหนัง ฟังเพลง ไม่เป็นรองแน่นอนครับ
                              ( ให้ใช้ driver ที่มากับแผ่นครับ ไม่ต้องใช้ตัวใหม่จากเว็ปครับ ผมเคยใช้แล้ว windows 7 ค้างไปเลยครับ )

Comment

Working...
                              X