Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงให้ E7200 วิ่งถึง 4 GHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังไงให้ E7200 วิ่งถึง 4 GHz

E7200
    EP31-DS3L อ่าครับ

ปรับให้มันวิ่งสูงสุดได้แค่ 3.8 อ่าครับ
    ลดตัวคูณเหลือ 9 ก็ไปไม่ถึง

แนะนำทีครับ

มันต้องไช้ไฟ 1.65 ซึ่งบอร์ดท่านไม่มีมันกระโดไป 1.8 ครับ ถ้า 1.8 เทสผ่านแนๆครับแต่ไม่แนะนำครับ

Comment

ดันให้ รอท่านด้านล่าง

Comment

ท่าน TWK. ^^^ ใช้ซิงค์ไรหรอครับ กะลอกอิอิ

Comment

บอร์ดกิ๊ก รุ่นไม่เทพ พอปรับ VCore ถึงระดับหนึ่งแล้วไฟจะกระโดด ผมเคยใช้ EP35-DS3L พอเกิน 1.6000 มันจะเสต็ปใหญ่เลย

Comment

ไฟอื่นๆ ได้ใส่ไปยัง
            PCI E
            FSB
            เทือกนั้นนะ จะทำให้มันทำงานไปต่อได้
            ไฟ CPU น่าจะอยู่ประมาณ 1.50 v. - 1.55 v. เองละมั้ง แค่ 4.0 GHz เองนะ

Comment

อัดไฟพี่น้อง

Comment

ผมเล่น 8 x 500 ใช้ไฟ 1.425 เอง

สงสัยโชคดีเจอวีคเทพกินไฟน้อย

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                  ผมเล่น 8 x 500 ใช้ไฟ 1.425 เอง

สงสัยโชคดีเจอวีคเทพกินไฟน้อย
                  E5200 ท่านเทพมาก
                  ไม่ทราบว่าใช้ไฟไปเท่าไหร่+ซิงค์อะไรครับ
                  หรือว่าท่านเอาน้ำเข้าลูบ..
                  อิอิ

Comment

Originally posted by Metal View Post
                    E5200 ท่านเทพมาก
                    ไม่ทราบว่าใช้ไฟไปเท่าไหร่+ซิงค์อะไรครับ
                    หรือว่าท่านเอาน้ำเข้าลูบ..
                    อิอิ

ไฟ 1.6 ครับ ซิ้งค์ V8 แต่มันใช้จริงไม่ไ้ด้หรอก ร้อนไป

ใช้จริงได้ที่ 4.3GHz เทสท์ผ่านหมด

Comment

Working...
                    X