Announcement

Collapse
No announcement yet.

7750 oc 3.0 กับ 6000+ ไม่ oc ตัวไหนแรงกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7750 oc 3.0 กับ 6000+ ไม่ oc ตัวไหนแรงกว่ากัน

ตามหัวข้อเลย มีอยู่ 2 ตัวไม่รู้จะใชัตัวไหนแนะนำทีคับ

7750 ครับ

Comment

จากประสบการณ์ที่เคยใช้ทั้ง 2 ตัวฟันธง 6000+CZ นะ 7750 ถ้าไม่คล๊อกช้ากว่าเยอะอะ

Comment

Originally posted by DarkXero View Post
        จากประสบการณ์ที่เคยใช้ทั้ง 2 ตัวฟันธง 6000+CZ นะ 7750 ถ้าไม่คล๊อกช้ากว่าเยอะอะ
        หัวข้อกระทู้เค้าก็ถามอยู่ว่า 7750 oc 3.0 vs 6000+ ไม่ oc ครับ ตอบให้ตรงประเด็นนะ

Comment

6000+ 90nm

Comment

ไม่ต่างกันครับ ตัวหนึ่ง 3.0 ธรรมชาติ อีกตัวต้อง OC

Comment

Originally posted by arikaze View Post
              หัวข้อกระทู้เค้าก็ถามอยู่ว่า 7750 oc 3.0 vs 6000+ ไม่ oc ครับ ตอบให้ตรงประเด็นนะ
              ขอโทษทีพอดีรีบอ่านไปหน่อย ถ้า OC ไม่ถึง 3.2 ผมว่ายังกิน 6000+ ไม่ลงนะ 7750 อะ

Comment

ความเร็วเท่ากัน ผมว่า 7750กินครับ แต่คงกินไม่เยอะ

Comment

7750 แรงกว่า 6000+ จนแทบจะไม่ต่าง........งงมะ?

Comment

ไม่รู้สึกหรอกครับ

Comment

ถ้าดู Benchmark แต่ละตัวก็แรงต่างกันทั้งคู่

ถ้ามาใช้งานจริงๆใช้ ใช้งานทั่วๆไป จะรู้มั๊ยเนี่ย

แต่ 7750 ดีกว่าในการการสิ้นเปลืองพลังงานและความร้อน(ตามหลักการการออกแบบ ความเป็นเป็นไม่รู้)
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                        ถ้าดู Benchmark แต่ละตัวก็แรงต่างกันทั้งคู่

ถ้ามาใช้งานจริงๆใช้ ใช้งานทั่วๆไป จะรู้มั๊ยเนี่ย

แต่ 7750 ดีกว่าในการการสิ้นเปลืองพลังงานและความร้อน(ตามหลักการการออกแบบ ความเป็นเป็นไม่รู้)

6000+ ค่าไฟโหดดี

Comment

แง่ม ๆ 7750 ต้องไป 3.2 สิน่ะ ถึงแรงกว่าแบบรู้สึกได้ หุหุ (ใครรู้สึกมั่งอ่ะมาบอกที)

Comment

อยากรู้สึกได้ก็ลองเอานิ้วกดลงไปตรงซิ้งค์สิว่ามันจะร้อนมั้ย5555555555

Comment

ผมว่า 7750 อะครับ เพราะ L2 + L3 มันเยอะกว่า อะครับ รวมๆ ก็ 3M

ถ้า 7750 OC ไปที่ 3.0 คะแนน 3Dmark06 จะอยู่ที่ 2500 ครับซึ่งถือว่า ok

Comment

Working...
                              X