Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS เลิกผลิต DVD-RW แล้วหรือครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS เลิกผลิต DVD-RW แล้วหรือครับ ?

ASUS เลิกผลิต เครื่องไร้ท์ DVD-RW แล้วหรือครับ ไปที่ไหนก็ไม่เห็นมีขาย ขาดตลาดมาเป็นเวลานาน ท่าทางจะไม่มีเข้ามาแล้ว

พอดีอยากได้ซักตัว
    Pioneer ก็ไม่เห็นมีขายซักร้าน
    (พันทิพย์ (ประตูน้ำ,งามวงศ์วาน) , เซียร์ รังสิต , ตะวันนา)เกลี้ยง!!
    Last edited by stepmixer; 16 Aug 2009, 13:16:39.

ต้อนนี้เลิกผลิตแล้วคับ

แต่รู้สึกว่าที่แฟชั้น มีขายอยู่นะ

ตัวล่ะ 900 - 1100 อ่ะ

ของไปดูเอาแล้วกัน

Comment

แล้วมีใครรู้บ้างไหมครับ ว่าทำไมถึงเลิกผลิต
      ตอนนี้เห็นมีขายแค่ LG Samsung LiteOn HP

Originally posted by ktcomputer View Post
      ต้อนนี้เลิกผลิตแล้วคับ

แต่รู้สึกว่าที่แฟชั้น มีขายอยู่นะ

ตัวล่ะ 900 - 1100 อ่ะ

ของไปดูเอาแล้วกัน

ขอบคุณครับ
      Last edited by stepmixer; 16 Aug 2009, 13:25:26.

Comment

ผมว่า asus เดียวก็งั้นๆน่ะครับ เพราะใช้อยู่ ไม่ค่อยปลื้ม

Comment

Originally posted by kingmax View Post
          ผมว่า asus เดียวก็งั้นๆน่ะครับ เพราะใช้อยู่ ไม่ค่อยปลื้ม
          เหมือนกันเลยท่าน อ่านช้าด้วย ใช้ Vista กว่าจะนึกออก...ว่าต้องอ่าน
          LiteOn ดีกว่าเยอะ อ่านเร็วกว่า อับเฟริมแวร์ง่ายด้วย

Comment

อ่าว
            กะว่าตัวต่อไปจะลอง Asus
            ไปซะงั้น
            เพราะเห็นว่า liteon ไม่ค่อยดีเหมือนเมื่อก่อน
            แต่ตัวปัจจุบันใช้อยู่

หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน เกี่ยวมั้ย

Comment

ผมใช้อยู่ก็แจ่มนะตัว x24

Comment

มีเพื่อนใช้ 2 คน ไม่ปลื้มสักคน อ่านแผ่นได้บ้างไม่ได้บ้าง

Comment

ผมก็ใช้ Lite on อยู่อะงับ เพิ่งไปซื้อที่ พันทิพ มะวานนี้เอง เดวนี้ถูกลงเยอะครับพวก DVD-RW 24x ไปซื้อมา 800 เอง เมื่อก่อน 1000+ *-* อิอิ ใช้ดีครับ ไหลลื่นดี ^^

Comment

เชียร์ Liteon ครับ *-*

Comment

เชียร์ LG ด้วยคน จะครบ 2 ปีแล้ว

Comment

อ่านแผ่้นได้ไม่มากของ ASUS บางที อ่านช้า แต่ทนทานดี

Comment

ข่าวว่า Pioneer กำลังผลิตรุ่นใหม่มาครับ ส่วน Asus ยังไม่มีข่าวมาเลย

แต่ผมใช้ยี่ห้อ Asus ครั้งหลังสุด เล่นอ่านแผ่นแตกกระจายคาเครื่องเลย เข็ดขยาดกับยี่ห้อนี้ไปอีกนานครับ
                          Last edited by umic2000; 16 Aug 2009, 16:25:57.

Comment

1814BL สุดยอดของบอก ตอนไปคงจะ LG มั้ง

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                              1814BL สุดยอดของบอก ตอนไปคงจะ LG มั้ง
                              ตั้งแต่ใช้มา รุ่น 1814BL แจ่มและทนสุดครับ ปลื้มมากรุ่นนี้ ส่วนรุ่นอื่นห่วยแตก แต่อยากรู้ว่าตัว 24x นี้มันดีไหม

Comment

Working...
                              X