overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30
    OverclockZone Member

Default 4850 ครับ ทำไงดีเป็นไรไม่รุ้ครับ

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ

ผมใช้ E8400+EP45-UD3R+CORCAIR 1*2+SAPPHIRE 4850 512 DDR3+HDD 250+PSU 630W (วัตต์เต็ม)+HAF922 + LG W1953T(1360*768)

ผมลง xp แล้วใช้งานโหลดบิท+ฟังเพลง+ออนเอ็ม+เล่นเกมส์+ดูหนัง

ปัญหาคือเวลาลงเกมส์เล่นแล้วครับ มันจอดำ หรือไม่ก็เป็นเส้นๆสีๆ แบบว่าทำไรไม่ได้เลยครับ
    ต้องกดรีเซทตลอดครับ

อีกทั้งผมลงxp ทั้งโมและไม่โม(เดิมๆ) +ทั้งยังลงไดวเวอร์การ์ดจอที่มากับแผ่นและที่โหลดมาใหม่ครับ
    พอเปิดเล่นเกมส์มันเป็นอาการดังกล่าว (devil may cry4 หรือ the last rement หรือ proyotype)
    บางครั้งปรับให้เล่นแบบบน วินโดว์บางทีก็เป็นครับ ผมหมดปัญญาแล้วครับรบกวนผุ้รู้ตอบด้วยครับ

******* ที่สำคัญครับผมไปเคลมบอร์ดกับการ์ดจอมาแล้วครับก็ยังเป็นปัญหาเดิมครับ
    ลองทดสอบมาสองอาทิตย์ก็อาการเดิมครับ

แต่ถ้าปรับเป็นเล่นแบบวินโดว์จะเป็นบางครั้งครับที่เป็น คือค้างไปเลย ไม่รู้เกิดจากไรครับ

ปล. ผมไม่เก่งคอมครับแต่อาศัยถามกับอ่านบอร์ดครับ แล้วลองทำตามครับก็ยังไม่ได้
    คนอื่นเขาเล่นแบบ full screen หรือ แบบวินโดว์ไม่ค้างไม่แฮงค์แต่ผมเป็นตลอดครับ
    ระหว่างที่เปิดเกมส์ก็โหลดหนังไป ฟังเพลงไป ออนเอ็มไปครับ (เครื่องเพื่อนก็เหมือนกันแต่ไม่เป็นครับใช้รุ่นเดียวกันแต่เขาใช้ 4890)

รบกวนผู้รู้มาช่วยหน่อยครับ

OverclockZone Member pumpper's Avatar

psu ที่ว่าวัตถ์เต็มนี่ยี่ห้ออะไรหล่ะครับ

มีปัญหาเรื่องความร้อนรึเปล่า ?

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอเป็นตัวล่าสุดรึยัง ?

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

เปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอเป็นเวอร์ชั่นอื่นดู

OverclockZone Member eol's Avatar
    ปากเกร็ด - สวนแตง

เอาเครื่องไปนั่งข้างๆ เครื่องเพื่อน ...........

แล้วค่อยๆ จิ๊กอะไหล่มาทีละชิ้นๆ ...... เดี๋ยวก็เจอว่าเป็นที่อะไร 555+

pakaho
    Guest

ขายการ์ดจอทิ้งแล้วไปเล่นค่ายเขียว จบ

psu ของ fudin ครับ
    ไดวเวอร์ลองเปลี่ยนแล้วครับ แต่ พอเข้าโหมด full screen ก็ยังเป็นเหมือนเดิมจอดำหรือไม่ก็เป็นเส้นๆครับ

ผมได้โทรคุยกับศูนย์ครับแล้วเทสตามที่ 0 บอกครับ ผ่านหมดแม้แต่ ช่างที่ศูนย์ก็หาสาเหตุไม่เจอครับ
    บอกผมอีกคำเดียวให้ยกไปที่ 0 อีก

ผมหมดปัญญาแล้วครับ รบกวนใครมีอาการแบบนี้บ้างแนะนำหน่อยนะครับ
    ปล. ช่างที่ 0 (คอม เจ็บ) บอกว่า 4850 มันก็น่าจะเล่นเกมส์ได้หมดนะปัจจุบัน อันนี้จริงไหมครับ
    Last edited by killerdark; 18 Aug 2009 at 23:33:41.

รูปครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member Title don's Avatar

ความร้อนเท่าไหร่อะ

ultarman
    Guest

แปลกจังเรา4850 ก็ปกติดีอ่า

OverclockZone Member makill's Avatar
    ไปๆกลับๆอุดร-มหาสารคาม

Quote Originally Posted by ultarman View Post
    แปลกจังเรา4850 ก็ปกติดีอ่า
    มันเป็นเส้นๆ คล้าย กาดตัวเก่าที่เสียของ ท่านป้าว

OverclockZone Member tatongkab's Avatar

ลองหา การ์ดจอ อันอื่น มาเล่น ดูก่อนนะครับ ถ้าไม่ของเพื่อน ก็ซื้อเอาๆ แบบไม่ต้องแพงครับ
    ในเมื่อ ทางคุณ เคลม การ์ดจอ/ mb แล้ว ก็น่าจะเป็น ที่จอครับ ลองเอาจอไปเล่น เครื่องอืนดูก็ได้ครับ
    ว่าเป็นเหมือนกันไหม ว่าแต่ จอคุณ รองรับ ความละเอียดเท่าหร่ครับ ปรับความละเอียด เกินจอ หรือเปล่าครับ
    ขอให้โชคดีครับ (หวังว่าคงเป็นแนวทางได้นะครับ)

OverclockZone Member Guz's Avatar

ลองลงวินโดว์ใหม่อีกครั้งหนึ่งยังไม่ต้องลงโปรแกรมอื่น ลงไดรเวอร์การ์ดจอการ์ดเสียงกับชิฟเซต แล้วลงเกมส์แล้วลอง
    เล่นดูครับคิดว่าคงมีโปรแกรมบางอันเป็นตัวปัญหา

OverclockZone Member sompoch842's Avatar
    Suttisarn Road DinDang Bangkok

PSU ยี่ห้อะไรหว่า
    ไม่เคยได้ยิน

OverclockZone Member kenjix55's Avatar

ตอน full windows ปรับ resulotion เท่าไรนะ

จอผมรับได้ 1360*768 ครับเป็นไวนสกรีน แต่ไม่เคยปรับเกินจอเลยครับ ใช้โปรแกรมตามที่ช่างของ 0 บอก เทสการ์ดจอไปเป็นชม ก็ปกติไม่มีค้างไม่มีแฮงค์ครับ เซงมากมาย ไม่มีเวลายกไป 0 ช่วงนี้ครับ ยกไปก็เทสว่าปกติเหมือนที่ผมคุยกับ 0 ให้เทสตาม - -

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

การ์ดจอเสียล่ะคับ เอาไปเคลมเลยดีก่า

สอบถามพี่ๆนิดนึงนะครับ ถ้าการ์ดจอเสียทำไมเทสด้วยโปรแกรม fulMark 1.70 ผ่านอะครับผมเทสไปสองชม - -

psu raidmax 630w ครับ พอดีในใบเสร็จเขียนว่า fudin เลยงงครับ ลองมาอีกสองสามวันก็ไม่หาย - -

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

VGA มีปัญหาครับ...

ไม่ก็ Window ที่ลงนี้ตัวโมหรือเปล่าครับ ถ้าโมไม่แน่นะครับ...

Quote Originally Posted by killerdark View Post
    psu raidmax 630w ครับ พอดีในใบเสร็จเขียนว่า fudin เลยงงครับ ลองมาอีกสองสามวันก็ไม่หาย - -
    ไม่แน่ครับเรื่องนี้ ผมเคย OC การ์ดจอผมรันโปรแกรมเทสผ่านทุกตัว แต่พอรันเกมนี้เอ๋ออย่างเห็นได้ชัด ภาพเป็นเส้นๆ สีเพี๊ยน

จนถึงจอฟ้า.... ครับ
    Last edited by CannavaroJ; 21 Aug 2009 at 10:11:56.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks