overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30
    OverclockZone Member Hang998's Avatar

Default ---

...
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 01:08:50.

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 01:09:11.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

ถ้าผมเป้นท่านก็จะยกเลิกไปใช้เจ้าอื่น ละ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

maxnet คืออีก 1 ทางเลือก

OverclockZone Member

ก็ย้ายไปใช้เจ้าอื่น ก็เท่ากับบีบทรูแล้ว ง่ายดีด้วย
    ไม่มีคนใช้ เดี๋ยวก็เจ๊งไปเอง

OverclockZone Member X-MEN-GUY's Avatar

ทรูครับ ลูกค้าด่ามากขนาดนี้ ปรับปรุงหน่วยงาน Support ได้แล้วครับ
    ตามงานหน่อยครับ
    อย่าถือว่าเจ้าใหญ่ครับ

ลูกค้าเดือดร้อนผู้บริหารนั่งกระดิกทีน

ปรับปรุงนะครับ ปรับปรุงคนของคุณก่อน และค่อยมาเรื่องบริการ

สัญญากับลูกค้าของคุณนะครับ ผมก็ลูกค้าคุณแต่ผมใช้แค่โทรศัพท์พื้นฐาน

OverclockZone Member Reach's Avatar

True Move ของผมโทรติดตลอดไม่ว่าที่ใหน
    True Internet มีปัญหาตอนเช้าโทรไปแจ้ง Callcenter บ่ายมาแก้ให้ครับ รวดเร็วดีครับ

แต่ยังไงท่านไหนคิดว่าถูกเอาเปรียบก็อย่าไปยอมครับ
    ปล. ผมว่า True ดีสุดแล้ว

OverclockZone Member tairatoak's Avatar

Quote Originally Posted by Reach View Post
    True Move ของผมโทรติดตลอดไม่ว่าที่ใหน
    True Internet มีปัญหาตอนเช้าโทรไปแจ้ง Callcenter บ่ายมาแก้ให้ครับ รวดเร็วดีครับ

แต่ยังไงท่านไหนคิดว่าถูกเอาเปรียบก็อย่าไปยอมครับ
    ปล. ผมว่า True ดีสุดแล้ว
    +สิบเอ็ด

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

จะว่าไป...ตอนนั้นทำงานช่วงปิดเทอม ทรูไวเลสเดี้ยง แจ้งไปเกือบอาทิตย์ กว่าจะทำเสร็จ... หงุดหงิดไปเลยตอนนั้น

OverclockZone Member mamagoto's Avatar

ท่านทำไปตามที่ท่านเห็นสมควรเลยครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมก็ติดเน็ตใหม่ไปนานแล้วครับ
    แต่ถ้าเรื่องคุณภาพ cc ของทุกค่าย ผมว่า true ดีกว่าเยอะ พนักงานทรูก็พูดง่ายๆๆ

OverclockZone Member singha's Avatar

เราต้องยอบรับครับว่า true ดีที่สุดในตอนนี้แล้วในประเทศสำหรับ ผุ้ให้บริการอินเตอร์เน๊ต ผมจึงใช้อยู่ทุกวันนี้ 3M+truemove 300/ด ตกเดือนละ 8-9 ร้อยกว่าๆ และเบอร์ทรูที่เปิดก็ไม่ได้ใช้เปิดไว้ยังงั้นเพราะจะเอา 1 M เมื่อก่อนแค่นั้นเอง

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

ผมก็ใช้ทรูครับ แพ๊กเกตตอนนี้ ใช้ 599.-/เดือน 1M เห็นประกาศตั้งแต่ต้นปีว่าจะอัพให้เป็น 3M ผมก็รอแล้ว รออีก ก็ไม่เห็นเปลี่ยน โทรไปก็บอกกำลังปรับปรุงบ้าง บ้านคุณไกลบ้าง จนเมื่อไม่นานมานี้ มันอัพให้เป็น 2M ผมก็ไม่เข้าใจว่า มันประกาศว่าจะอัพให้เป็น 3M แต่ทำไมให้จริงแค่ 2M หล่ะครับ แถมชอบหลุดอีกต่างหาก แถวลาดพร้าว บางกะปิ รามคำแหง มันห่ างไกลตรงไหนครับ

ผมใช้บริการของคุณมาก็นาน ตั้งแต่ก่อนจะมาเป็นทรู ตอนที่เป็น Telecom Asia (มั้ง) ผมก็ใช้เนต Click TA พอเปลี่ยนมาเป็นทรู และมี Hi-Speed Internet เข้ามาครั้งแรก ผมก็สมัคร เริ่มต้นความเร็วที่ 256k/128k จนมาถึง ณ บัดนี้ ผมใช้บริการมาก็นาน ทำกันแบบนี้หรือครับ ?

จริงๆผมอยากจะอัพให้เป็น 8M+ แต่เห็นเพื่อนๆบางคนมีปัญหาหลายประการกับแพ๊กเกต 8M ของทรู เลยยังไม่อัพ
    Last edited by stepmixer; 17 Aug 2009 at 18:49:11.

tumtumllll's Avatar
    RMUTP พระนครเหนือ

บ้านผมปกตินะครับ 599 ปรับมาให้ 3m เองเลย

OverclockZone Member mza-design's Avatar

ไอ Callcenter ทรู ดีจริงครับ อันนี้รับรอง มีปัญหามาแก้ไขเสร็จ หาย ใช้ได้อีกนาน

แต่บางครั้ง ระบบ มันก็เน่าบ้างอ่ะคับ

เข้าไปสมัครในเวบสิครับ

มาเร็วเครมเร็วครับ แถวมีนบุรี "ภายใน 24 ชม.เราจะส่งช่างเข้าไปตรวจสอบให้นะคะ" ฟันธง

OverclockZone Member hazarachi's Avatar
    Chonburi AND Nan

แล้วแถวบ้านท่านมีผู้ให้บริการเจ้าเดียว หรึ ถ้ามีหลายเจ้า
    เป็นผมยกเลิกแล้วไปหาในสิ่งที่ดีกว่า

OverclockZone Member lakcool's Avatar

Quote Originally Posted by bunyawat View Post
    maxnet คืออีก 1 ทางเลือก
    ืMaxnet net นรกนี่เหรอ อย่ามาใช้เลย ผมใช้อยู่ ดับ 4 วันใช้ได้ 3 วัน สัญญา 3 เมก จ่าย 1เมก

ถ้ามีเจ้าอื่นให้เลือกเลิกใช้ไปนานแล้ว

OverclockZone Member thananan27's Avatar

สามารถร้องเรียนกับหน่วยงานรัฐ ได้แล้วคับ ที่ สบท ครับ http://www.tci.or.th/

OverclockZone Member thananan27's Avatar

ถ้าเป็นผมโทรไปด่า True แล้วคงไม่ทนนะคับ แค่วันเดียวผมก็ทนไม่ได้นะ ใช้งานประจำคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks