Announcement

Collapse
No announcement yet.

รมกวนจัด spec คอมให้ทีครับ มีงบ แสนหนึ่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รมกวนจัด spec คอมให้ทีครับ มีงบ แสนหนึ่ง

ช่วยผมทีนะคับ ค่าใช้จ่าย รวมจอ ด้วยนะคับ ใช้เล่นเกมและ ทำงาน animation คับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าคับ

ปล. หรือผมควรจะรอ รุ่นใหม่ครับ เพราะก็ไม่รีบ มากคับ

งาน แอนนิเมชั้น ระดับใหนละครับ เอาหมดงบเลยเปล่าครับ

Comment

เอาหมดงบเลยคับ แสนหนึ่งนี้เพื่อคอมอยู่แล้วอะคับ ส่วนงาน animation ก็คงจะมีไว้สำหรับ render งาน 3d ด้วยเหมือนกันคับ (ความจิงตอนนี้ก็ยังไม่ได้ทำถึงขั้นนั้นแต่ก็คิดว่าอนาคตคงต้องทำอะคับ)

Comment

เลือกดีๆนะครับ การร์ดเล่นเกมส์ 2 หมืนกว่าบาท ใช้งานด้าน 3D ไม่เหมือน การ์ด GL ราคา 2-5 หมื่นนะครับ ต้องเอาแน่ๆ ตรงๆทางไปเลย เห็นเงินมันมาก เลย อยากให้ใช้ได้ทุกบาททุกสตางต์แล้วมันคุ้ม

Comment

โอะ เป้นข้อมูลที่ผมไม่ทราบจิงๆนะคับนี่ ทำให้ผมลำบากใจไปเหมือนกัน แต่ถ้าลองคิดดีๆ ถ้าให้ตรงทางเลยผมคิดว่าน่าจะ เน้นเล่นเกมมากกว่านะคับ เพาะงาน 3D จิงๆจะทำอาจทำที่ บริษัท มากกว่า ที่ทำที่บ้าน อยากทำเป้นงานอดิเรกมากกว่าคับ

Comment

เอา Mac ไปเลย เอิ๊กๆ

Comment

อือ....ก็กะเอามาเล่นซะส่วนใหญ่อยู่ดีใช่มะหล่ะ ....เอา E6600 หรือ Q6600 ก็ได้ แล้วแต่ความพอใจ อยากหมดแสนก็ Q6600 แล้วก็ 8800 อีกตัว สุดๆของโลกละ
              เร็วๆนี้ATIก็จะออก การ์ดเล่นเกมแต่ใช้ทำงานพวกนี้ได้ด้วย ไม่แนะนำให้รอหรอกครับ แต่ก็บอกไว้ให้ทราบเป็นทางเลือกอ่านะ
              Last edited by ARES; 29 Apr 2007, 14:54:51.

Comment

ผมเพิ่งรู้นะนี่ว่าใช้เล่นเกมกับทำงาน 3D เวลาจัดคอมต่างกันขนาดนี้ แสดงว่าถ้าซื้อเครื่องคอมสำหรับเล่นเกม จะทำงานด้าน 3D ได้ไม่ค่อยดีเหรอคับ?

Comment

แบบสุดงบครับ
                  จริงๆ ไม่ต้องสุดสัก 5-60000 นี้ก็เล่นได้แล้วครับทุกเกมส์บนโลกใบนี้

E6700 13000
                  ASUS Striker 13000
                  Ram Corsair DDR2 1066 2G/1066 Dominator (Twin) 13970
                  PCI-E Galaxcy 8800GTX 23000
                  Enermax ELT620AWT Liberty 620W ATX12V 7500
                  HDD SATA2 160Gx2 RAID0 4200
                  CASE 1800 เลือกเองเอาใหญ่หน่อย
                  DVDRW 1400
                  LCD 22" SAMSUNG 226BM 12500

90000 เหลือ อีก 10000 ก็ คีบอร์ด เมาส์ จอย แบบเทวดากันไปเลยครับ

Comment

ต้องขอขอบคุณ คุณwikron มากนะคับ ถ้าได้spec ผมคงจะซื้อภายในอาทิตนี้แหละคับ

Comment

Working...
                    X