ผมใช้ window vista sp2 >>> true 3m

คือเมื่อก่อนผมใช้ linksys จำรุ่นไม่ได้ครับ ไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่ที่ เปลี่ยนมาเป็น zyxel p-660hw-t1 v2 เพราต้องการสัญญาณ wireless (ผมใช้ สาย lan ในการเชื่อต่อนะครับ)แต่เจอปัญหา คือว่า ทุกครั้งที่ ผมเข้า bit (ใช้ utorrent ครับ) คือ

1. จะไม่สามารถเข้าเวปได้เลย หรือ ไม่ก็เปิดช้ามากๆ
2. คน seed เป็น 100 แต่กลับวิ่งได้ ไม่เต็ม 3m วิ่งได้ราวๆ 80-150 (ผมใช้ true 3m) ซึ่งตัว linksys ไม่มีปัญหาเลย

ปล. ผมได้ ทำการ forwardport แล้ว เข้าไป เชคใน test speed ของ เวป utorrent ก็ ok แล้ว แต่อาการก็ยังเป็นเหมือนเดิม