overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43
    OverclockZone Member ApoG's Avatar

Default ซื้อPlay3ดีไหม??

ปัญหาโลกแตกของผมเอง อาจรกบอร์ดหน่อย ขออภัยครับ
    ขอคำแนะนำคนที่เคยเล่นplay3หน่อยครับ ภาพดีไหม เล่นแผ่นHDได้ แล้วเล่นDVDได้ไหมครับ
    ถ้าเปรียบเทียบเกมวินนิ่งในplay3กับpes09อันไหนภาพสวยกว่ากันครับ
    แล้วถ้าผมต่อเข้ากับ LCD 2333 ภาพออกมาจะดีไหมครับ
    สมควรจะซื้อไหม หรืออัพคอมรอpes10ดี รบกวนชี้แนะหน่อยครับ
    Last edited by ApoG; 16 Aug 2009 at 22:53:24.

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ถามด้วย ละกัน

ซื้อ xbox 360 ดีไหม ??

OverclockZone Member merlix's Avatar

บ้านรวยมีตังซื้อแผ่นแท้ก้เอาเลยคับ

แล้วแต่ครับ
    แต่เป็นผมเลือก X360 มากกว่า
    พอดีเป็นคนไม่ค่อยชอบแนว Fantasy อ่า
    ชอบแนวเรื่องจริงมากกว่า

แต่ระวังไฟเหลืองเด้อ หุหุ

สรุป PC นี่แหละ แหล่มสุดๆ - -"

OverclockZone Member

กำลังคิดจะถอย xbox360 อยู่เลย

ผมคนเบื่อง่าย เเต่ละเกมส์ถ้าไม่ชอบจริงๆ ก็เล่นได้เเป้ปเดียว เพราะฉะนั้น ไม่เหมาะกับ ps3 เเน่นอน เพราะถ้าซื้อเกมส์มาเเล้วไม่ถูกใจ ก็เสียตังฟรีเเน่ๆ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา ก็จัด PS3 ไป เกม Exclusive เจ๋งๆเยอะเหมือนกัน Metal gear solid4, God of war3, Little big planet ฯลฯ

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

วินนิ่งในPS3= Winning2009= PES2009 = วินนิ่งในคอม = โปร2009

มันเกมเดียวกันหมดอะครับ โอเคปะ

แต่เล่นในคอมสเปคสูงหน่อย ภาพจะสวยและลื่นกว่าPS3ครับ
    เคยลองไปเล่นบนPS3แล้ว ภาพไม่สมูทเท่าPCครับ
    แถมลงแพทซ์ยากกว่าอีก

OverclockZone Member Macro's Avatar

ถามกลับคำเดียว

- มีตังค์ซื้อแผ่นมั้ย?

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ ไม่ต้องไปแคร์คนอื่นหลอกเค้าไม่ได้มาเล่นกับเราด้วยนะครับ

OverclockZone Member runnerkob's Avatar

ท่านต้องถามตัวท่านเองครับว่า ต้องการอะไร ตัวเราเองครับที่รู้ ไม่มีใครรู้แทนท่านได้หรอกครับ ส่วนหวังแต่เกม Exclusive น่ะมันจะน้อยลงไปทุกทีแล้วครับ หลายเกมที่เคยเป็นเกม Exclusiveก็จะไม่เป็นอีกต่อไป เอาไว้ดูกัน

ซื้อเลย
    "ซื้อเลยขายต่อได้ราคา คุ้ม"

OverclockZone Member MythBusters's Avatar

ก็คุ้มถ้าดูหนัง blu rayด้วย แต่ถ้าไม่ได้ดูก็แล้วแต่ความชอบครับ

ดูบลูเรย์ได้ครับ ดู dvd ได้ ภาพต่อออกจอที่คุณว่าสวยแน่นอน
    ส่วนในเรื่องของเกมส์ วินนิ่งกับ pes ผมไม่ใช่คนเล่นเกมส์บอลอ่ะครับ
    แต่เคยถามเพื่อนๆที่เล่นเค้าบอกว่าเหมือนกันครับ ฝรั่งเป็นคนทำ pes ส่วนเอเซียทำวินนิ่งครับ

ไม่ต้องกลัวว่าแผ่นมันจะแพงนะครับถ้าคิดจะซื้อ ซื้อเก็บไว้ซัก 2-3 เกมส์ พอเราเล่นจบแล้วเราก็ขายหรือเอาไปแลกเกมส์ใหม่ๆที่เราอยากเล่นครับ

เล่นเกมส์ใน คอนโซล กับใน PC ผมบอกตรงๆมันคนละอารมณ์กันอ่ะครับ ที่สำคัญถ้าเราเป็นนักเล่นออนไลน์แล้วล่ะก็ สิ่งที่ได้กลับมาก็คือ เพื่อน ครับ
    Last edited by babii5826; 17 Aug 2009 at 01:20:59.

แผ่นราคาเหยียบ 2พัน สู้ไม่ไหว ท่านเงินเหลือก็ซื้อเลย เชียให้เสียเงิน อิอิ ไม่รู้จะเหมือนสมัยเพล 1เพล2เปล่า เล่นไป 6-7 เดือน ก็ต้องใช้ฝ่ามืออรหันต์ ตุ๊บๆๆๆๆๆ มันแล้ว 55+ original มาก PS3 แพงขนาดนี้คงไม่มีใครทุบหรอกเนอะ

OverclockZone Member providence's Avatar

เมื่อก่อนแผ่นแท้เพลย์2แพงกว่าแผ่นเพลย์3อีกนะXbox360ก็พอๆกัน1000+ ไม่นับก๊อปนะ เพราะคนไทย90%เล่นก๊อปเพราะคนไทยยังไม่ค่อยมีสำนึกในเรื่องการละเมิดลิขสิทธิ์ เขาทำเกมส์มาไม่ได้ตังเพราะแผ่นก๊อปจนEAไทยต้องปิดมาแล้ว
    ปล.ส่วนตัวเล่นPS3เพราะเอามาดูBlueRayเพราะเครื่องเล่นเพรียวๆแพงเกิน
    Last edited by providence; 17 Aug 2009 at 02:42:24.

OverclockZone Member Gilded's Avatar

Angry

Quote Originally Posted by Macro View Post
    ถามกลับคำเดียว

- มีตังค์ซื้อแผ่นมั้ย?

ถูกที่สุด

OverclockZone Member mo14445's Avatar
    Prathai Korat ^^

สำหรับผม PC แจ่มสุดแหละ

OverclockZone Member nanoro's Avatar

x360 หรือ ps3 ยังอยู่อีกนาน ชอบเครื่องไหนซื้อเครื่องนั้น ฟันเฟริม!

OverclockZone Member jojoer's Avatar

ซื้อPCคุ้มกว่านะผมว่า

OverclockZone Member zefira's Avatar

Quote Originally Posted by babii5826 View Post
    ดูบลูเรย์ได้ครับ ดู dvd ได้ ภาพต่อออกจอที่คุณว่าสวยแน่นอน
    ส่วนในเรื่องของเกมส์ วินนิ่งกับ pes ผมไม่ใช่คนเล่นเกมส์บอลอ่ะครับ
    แต่เคยถามเพื่อนๆที่เล่นเค้าบอกว่าเหมือนกันครับ ฝรั่งเป็นคนทำ pes ส่วนเอเซียทำวินนิ่งครับ
    มันเป็นเกมเดียวกันครับ

เมื่อก่อนมันใช้ชื่อ Winning Eleven ชื่อเดียว ขายในญี่ปุ่นเป็นหลัก

ตอนหลังทำขายฝั่งยุโรปและอเมริกาด้วย ก็เลยใช้ชื่อเกมว่า

Pro Evolution Soccer สำหรับขายในโซนยุโรป

Winning Eleven International สำหรับขายในโซนอเมริกา

โดยที่ตัว Database ของเกมเป็นตัวเดียวกันเป๊ะๆ เลย

จุดที่ต่างกันคือ ถ้าเวอร์ชั่นไหนออกมาทีหลัง มันก็จะแก้บั๊ก+อัพเดทตัวผู้เล่นเข้าไปด้วย

แต่ปัจจุบันเกมนี้จะใช้แค่ชื่อ Pro Evolution Soccer อย่างเดียวแล้วครับ คราวนี้ไม่ต้องไปสับสนกับชื่อมันแล้ว ^^

ส่วนเรื่องจะซื้อ PS3 ดีมั้ย? ผมว่าอยู่ที่คุณจะเล่นเกมอะไรมากน้อยแค่ไหน

ถ้าอยากเล่นแค่วินนิ่ง ผมว่าอัพคอมเอาง่ายกว่าครับ บอกสเป็คเครื่องคุณมาก่อนก็ดี

เพราะวินนิ่งไม่ได้กินสเป็คอะไรมากมายเลย เผลอๆ อาจจะไม่ต้องอัพอะไรก็ได้

PES2010 recommended system requirement มันใช้แค่ 8600GT เองครับ

ถ้าคุณจะเล่นแค่เกมนี้เกมเดียว ซื้อ 9600GT ก็เหลือแหล่แล้ว

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks