overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5
    OverclockZone Member blackneko's Avatar

Default เรื่องเล่า ขำๆ ปนเซ็ง กับ psu

เมื่ออาทิตย์ก่อนผมไปซื้อ psu มาครับ

ที่ดูๆ ก็ tt กับ icute แล้ว ocz มีงบประมาณ 3000 เกินกว่านี้จะมีคนสงสัย

พอไปถึงที่ร้าน tt tr2 550w (รุ่นอื่นไม่ไหวจริงๆ)หมด icute ก็หมด

(ผมอยู่ต่างจังหวัดซื้อที่ต่างจังหวัดนะคับ)เลยแอบโทรถาม tk หมดจิงวุ้ย

ของเข้าอาทิตย์นี้ ส่วน ocz อยู่อีกร้านแยกจ่ายไม่ได้ ( รูดหมด 3200 ผิดสังเกต )

ก็เลย ได้เจ้า powerex 750 (3200) มาแทน เห็นมันเหมือน icute เลยแต่สายไฟให้ไม่ครบ

ถามเค้า เค้าบอกมันมีตามนี้แหละ ( เคยดู review แล้วอ่ะแกล้งถามไปงั้น )

บอกเค้าเอาตัวนี้แหละ เค้ายิง code กำลังจะจ่ายตังเหลือบไปเห็น tt อีกกล่อง

เห็นวางใกล้ๆ ToughPower Qfan 650 ไม่เคยเห็นเลยวุ้ย tt 600W ถามเค้าเล่นๆ

คิดว่าคงแพง เค้าบอก 2790 ........ผม......เฮ้ย tt เดินเข้าไปใกล้ๆดู มันมีชื่อรุ่นว่า

TWV purepower 600W : จ่ายไฟ 3 เฟส , ถอดสายได้ , ปรับพัดลมได้ (แถม),

มี total watts viewer และมี ไฟสี ฟ้าเหมือน evo เลยแต่ ตะแกรงมันสีทอง

ผมหันกลับมาถามว่าเปลี่ยนได้ไหม เมื่อกี้ผมไม่เห็นตัวนี้ น้องเค้าบอกว่า ยิง serial ไปแล้วคง

เปลี่ยนไม่ได้....ผมก็เฮ้อ..ตู เนื่องจากตัวไม่ดูให้ดีก่อนแล้วเค้าก็ไม่ใช้เจ้าของร้านเลยเงียบๆดีกว่า

เก็บฟามเซ็งไว้เป็นอาทิตย์คนใกล้ชิดก็บอกไม่ได้ อิอิ...ทำไมผมไม่เคนเห็นไอ้รุ่นนี้เลยครับ

มันดีไหม..ถ้าดี ผมจะได้เซ็งอีกอาทิตย์นึง..........เฮ้อ
    Last edited by blackneko; 17 Aug 2009 at 00:03:54.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

ใช้ๆ ดู
    ไม่เวิร์คค่อยเปลื่อน

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

เอ่า TT PUREPOWER ที่ TKก็มีหรอ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

อยากรู้

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

เพิ่งซื้อมาจาก Jedi เนี่ย เจ้า Pure Power 600w.
    2300.-

(บางท่านอาจจะเคยเห็นผม ตั้งกระทุ้ถามเรื่อง PSU ตอนนี้ ซื้อมาละครับ ขอบคุณย้อนหลังจริงๆ แต่เค้าจะมาเห็นกันป่าวหว่า?)

เนื้องาน ก็ถือว่า ok นะ ตัวเพาเวอร์ เย็นดี แต่ไม่มี 80Plus แต่ไม่ค่อย สนใจมากนักนะผม ที่ปรับรอบ จะปรับ...
    -พัดลมPSUเอง
    -พัดลมเคส 2ตัว มีสายออกมาให้เสียบ2อัน(molex) เป็นสายถอดไม่ได้
    -มีสายอีกเส้น ไว้เสียบที่ขั้วพัดลมบนเมนบอร์ด บอกรอบพัดลม (RPM)
    -จอบอกวัตต์ จะบอกกำลังไฟ ที่เครื่องใช้งาน เป็น LED Display แบบ 3ตำแหน่ง ความละเอียดการเปลี่ยนสเกล ประมาณ 1 วินาที

สายอื่นๆ ถอดได้หมด
    จริงๆแล้ว ยิงcode อะ มันเปลี่ยนได้ ก็เปลี่ยนรายการ ที่ซื้อใหม่ ซะก็สิ้นเรื่อง เพราะยังไม่ทันรูดบัตร(มั้ง?)นี่ครับ
    เพราะเคยซื้อที่ของที่ Advice แล้ว ไปเจอรุ่นดีกว่า ยังให้เขา ออกใบเสร็จ+เพิ่มตังได้เลย

ปล.ซื้อแล้ว ใช้ๆไปเถอะครับ อิอิ ตอนผมดูของอะ ผมก็อยากได้ PowerX มากๆ สีดำๆเงาๆ ก็ดูดีเหมือนกัน

Bookmarks

Bookmarks