Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างเพิ่มแรมกับเปลี่ยนแรมใหม่อย่างไหนจะดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างเพิ่มแรมกับเปลี่ยนแรมใหม่อย่างไหนจะดีกว่ากันครับ

ตอนนี้ใช้แรม 2G อยู่1ตัวครับ จะเพิ่มอีก 2G หรือจะเปลื่ยนเป็นแรมแบบ 1G*2บัส 1066 ทำDualได้ แบบไหนจะแรงกว่ากันครับตัวเดิมบัส 800 ครับ

ตัวเดิมครับ
    Attached Files

เดิมบัส 800 CL6 - -*

ถ้าเป็นผมซื้อเพิ่มอีก 2GB จะได้เป็น 4GB

ตัว 1066 มันเร็วกว่าก็จริงอยู่แต่มันก็ 2x1GB

ก็คิดซะว่า ไม่แรงมากแต่ใช้พอเพียง ดีกว่าแรงแต่ใช้งานไม่เพียงพอ

Comment

ขอบคุณความคิดเห็นแรกครับรอความคิดเห็นต่อไปครับ ^ ^

Comment

อึ๊บๆ

Comment

ซื้อ 800 อีก 1 ตัวครับมา dual

Comment

มันจะไม่ได้ dual อ่าดิครับ -*-

Comment

ถ้าซื้อ 1066 มา MB+CPU รองรับรึเปล่าครับ

ถ้ารับก็ OK แต่ 800 CL4 กะ 1066 CL5 ผมว่าไล้เคียงกันมาก ยิ่งถ้า 900+ CL4 นี่กิน 1066 CL5 ขาดเลยน่ะ ลองลากๆของเก่าดูก่อน

แตทว่า Dual-Channel ก็ย่อมดีกว่า ครับ

Comment

ผมว่าน่าจะ dual นะ เด๋วนี้มันฉลาด

แต่ก็อย่างว่าล่ะ แล้่วแต่ดวง ฮ่า ๆ

Comment

Originally posted by 060636595 View Post
                  ถ้าซื้อ 1066 มา MB+CPU รองรับรึเปล่าครับ

ถ้ารับก็ OK แต่ 800 CL4 กะ 1066 CL5 ผมว่าไล้เคียงกันมาก ยิ่งถ้า 900+ CL4 นี่กิน 1066 CL5 ขาดเลยน่ะ ลองลากๆของเก่าดูก่อน

แตทว่า Dual-Channel ก็ย่อมดีกว่า ครับ
                  MB+CPU ก็ในลายเซ็นอ่าครับ

Comment

Originally posted by kamthon View Post
                    มันจะไม่ได้ dual อ่าดิครับ -*-

Comment

จัดไป4กิ๊ก

แล้วocไป

อิอิ

Comment

เครื่องที่ทำงานผมยังเเรม 512 MB อยู่เลยท่าน
                        เเค่นี้ไม่เห็นความเเตกต่างหรอกนะ

อิอิ
                        เครื่องเเรงดีนะท่าน

Comment

ซื้อไหม่ดีที่สุด ไปซื้อมาอีกอันเดียวเข้ากันไม่ได้ ซวยเสียตังฟรี
                          เดียวนี้ราคามันถูกละ ไม่ 2g แนะ 4Gไปเลย2*2 งานธรรมดาก็ บัส 800พอดูราคานะต่างกันนิดก็เอาตัวดีกว่าเลยอย่าไปเสียดายเพิ่มเงินอีกนิด แนะ ของ จิว เครื่องผม 24 เปิดมา 9 เดือนแล้วสบาย จิวอัลตร้า

Comment

ทำ dual ครับ

Comment

2*2 dual ครับ bus แค่ 800 ก็พอกินแล้ว

ถ้า system คุณทำ dual ไม่ได้ ก็แนะนำให้ขายตัวเก่าทิ้งเลยครับ

Comment

Working...
                              X