overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member nonthanan's Avatar

Default 720ผมมันยังไปได้อีกมั้ยครับ!!

1.ชิปNBผมตอนกลางวันมันร้อนถึง61เลยครับ ร้อนมากไปป่าวครับ
    2.ชุดน้ำfulloadที่47 ในตอนกลางวันร้อนไปหรือป่าวครับ
    3.ถ้ายังไปได้ ทดบัสลงหรืออัดตัวคูณเพิ่มครับ
    ปล.ผมอัดด้วยโหลดบิตด้วยครับ ดูหนัง เล่นเกมครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member sabayjoo_'s Avatar
    EC#20_Tech_com_TechNo_KoRat_!

cpu น่าจะไปได้อีกนะคับท่านแต่ NB ถ้าเกิน 2700+ คงต้องจูนยากหน่อยอ่าคับ

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

Quote Originally Posted by sabayjoo_ View Post
    cpu น่าจะไปได้อีกนะคับท่านแต่ NB ถ้าเกิน 2700+ คงต้องจูนยากหน่อยอ่าคับ
    ครับ แต่ผมว่าจูนแรมบัส1800ยากเหมือนกันครับไล่ให้นิ่งเนี่ยยากเอาเรื่องเลยทีเดียวครับ

OverclockZone Member sabayjoo_'s Avatar
    EC#20_Tech_com_TechNo_KoRat_!

อีกย่างผมว่าบัส 300 นี่เยอะมากๆๆๆเลยถ้าท่านจะไปต่อคงยกตัวคูณอีก 1 step ดูคับ บัส 300 พอแล้ว

แต่แค่นี้ก็แรงแล้วคับ

ครับ ขอบคุณครับ

ps000000
    Guest

ได้อีกครับไฟยังน้อย

OverclockZone Member kingmax's Avatar

เป็นผมได้เท่านี้ รักตายแล้วครับ แรงๆๆ

OverclockZone Member poy632's Avatar

ผมที่เคยโทรไปคุยเรื่อง บอดร์หน่ะคับ ยังจำได้ไหมคับ

พึ่งถอย Crosshair III มาได้ประมาณ2อาทิตย์ล่ะคับ ยังจูน ไม่เข้าที่สักที่เลยคับเนี่ย เล่น HTกับNBอยู่ประมาณ 2750 เท่ากันเลย รัน Prime 95 ทิ้งไว้ ไม่เคยเกิน8ชั่วโมง Error ตลอดเลยคับ เอาไว้เดี๋ยวผมจะโทรไปปรึกษาล่ะกันคับ งง กับบอดร์ตัวนี้จริงๆๆ เล่นยากมากมายคับ จูนไฟก็ยาก คับ

bffmssss
    Guest

แรมท่านของอะไรครับ ใช้ไฟแรมไปเท่าไหร่เอ่ย

OverclockZone Member poy632's Avatar

แรมท่านของอะไรครับ ใช้ไฟแรมไปเท่าไหร่เอ่ย

Crucial Value 1333MHz 4Gb >>> D9KPT คับ ทด Cl ไว้ 8-8-8-20-30 ไฟแรม 1.65 คับ ตอนนี้เล่นบัสอยู่250 HTกับNB 2750 เท่ากันคับ บัสแรม 833 ครับ

รันPRIME ทิ้งไว้ 8ชั่วโมงกว่าๆๆ ขึ้นแดง เลยคับ เซตไฟจนปวดหัวล่ะคับ งงมากมาย คับ

Last edited by poy632; 17 Aug 2009 at 11:25:25.

bffmssss
    Guest

ผมว่าไฟแรมท่านต่ำไปหน่อยรึเปล่า
    เล่นลากบัสโหดขนาดนั้น ดีน่ะครับไม่ บลูสกีน อิอิ
    แอบสนใจ ครูเสียวชะแล้ว ...
    ท่านชื้อมาเท่าไหร่ครับ ประกันที่เอ่ย
    แต๊ปแล้วเคลมได้ไหม ครับ

Quote Originally Posted by poy632 View Post
    ผมที่เคยโทรไปคุยเรื่อง บอดร์หน่ะคับ ยังจำได้ไหมคับ

พึ่งถอย Crosshair III มาได้ประมาณ2อาทิตย์ล่ะคับ ยังจูน ไม่เข้าที่สักที่เลยคับเนี่ย เล่น HTกับNBอยู่ประมาณ 2750 เท่ากันเลย รัน Prime 95 ทิ้งไว้ ไม่เคยเกิน8ชั่วโมง Error ตลอดเลยคับ เอาไว้เดี๋ยวผมจะโทรไปปรึกษาล่ะกันคับ งง กับบอดร์ตัวนี้จริงๆๆ เล่นยากมากมายคับ จูนไฟก็ยาก คับ
    จำได้ครับ ยินดีครับ
    ไฟcpuผมปล่อยautoครับ ไฟแรม1.8 HT/NB 1.46 เท่ากันครับ แต่งงว่า ทำไมปรับไฟcpuแล้ว

บูทไม่ผ่านครับ ตอนแรกมก็บอกว่าเล่นยากครับ แต่ใช้ไปใช้มาทำความเข้าใจนิสัยส่วนตัวของบอร์ด

เราก็เข้าใจเองครับ คือบอร์ดตัวนี้มันมีฟังก์ชั่น Ai tweaker จะคอยเช็คค่าของเราตอนเราเซฟ ไบออสครับ

สังเกตุง่ายๆคือ เวลาเรากดf10ในหน้าไบออส กดปุ๊ป เครื่องเราจะดับครับ ทิ้ง***งประมาณ3วิครับ

เครื่องจะบูทขึ้นมาใหม่ครับ เจ้าตัว Ai tweaker จะคอยเช็คค่าของไบออสครับ กล่าวง่ายๆคือ เซฟไบออสครับ ถ้าเราปรับค่าไหนที่เวอร์เกินไปหรือสูงเกินไป ถ้าเจ้า Ai tweaker เช็คไม่ผ่านทำให้เครื่องเราบูทไม่ขึ้นครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

แรงคับ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    แรงคับ
    ท่านTWK ไม่ได้ไปทหารแล้วเหรอครับ

Quote Originally Posted by bffmssss View Post
    ผมว่าไฟแรมท่านต่ำไปหน่อยรึเปล่า
    เล่นลากบัสโหดขนาดนั้น ดีน่ะครับไม่ บลูสกีน อิอิ
    แอบสนใจ ครูเสียวชะแล้ว ...
    ท่านชื้อมาเท่าไหร่ครับ ประกันที่เอ่ย
    แต๊ปแล้วเคลมได้ไหม ครับ
    ซื้อจาก ท่าน Panuza คับ ประกันครูซิเทค ไทยแลนด์ครับ สนใจก็ติดต่อท่าน Panuza ได้เลยคับ
    แรมเค้าดีจริงๆๆคับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

Talking

Quote Originally Posted by nonthanan View Post
    ท่านTWK ไม่ได้ไปทหารแล้วเหรอครับ
    สิ้นเดือนไป จ. สระแก้ว ณ. ค่ายไพรีระย่อเดช หรือไม่ก็ ค่ายสุรสิงหนาท (แล้วแต่จะโดนส่งตัวไป)
    29 เดือนนี้

ครับ

ท่านTWKกลายเป็นคนในเครื่องแบบซะแล้ว หุหุ

ผมว่าจะเพิ่มบัสcpuหรือเพิ่มตัวคูณดีครับ เพราะบัส310 มันโหดไปครับ

OverclockZone Member Andriod's Avatar

ไม่ลองแบบดัน nbทื่อๆไปเลยมั่งหรือ ไม่ต้องดันบัส

ดันnbทื่อๆไปเลย น่าจะไปถึง3.9ghได้สบาย แต่ไฟ

v-coreจะอยู่ที่ประมาณ1.50-1.55 nb1.55 sb1.35

Ps.ไม่ได้ใช้720นานแล้ว แต่ไฟจำได้คร่าวๆที่เคยใช้ก็ประมาณด้านบน

ผิดพลาดก็ขออภัยไว้ก่อน^^ ช่วงนี้อากาศร้อน ค่าไฟแพง เน้นดันnb

มากๆไว้ก่อน clockเอาแค่ไฟv-core auto ดีแล้วครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks