overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member Satanu's Avatar

Default หลังๆจากที่ถามเพื่อนๆ ในบอร์ด ก็ตัดสินใจถอยตัวนี้มา

ก็นะไปแตะตาเจ้าตัวมูเก้น 2 เน้นเย็น แต่มองไปมองมามานก็เท่ดีนะคับพี่น้องเสียอย่างเดียวใหญ่ไปนิดติดพัดลมเป่าออกหลังไม่ได้ไปชนกับแรม
    Last edited by Satanu; 15 Sep 2009 at 21:21:38.

OverclockZone Member Chazoor's Avatar

ปิดฝาเคสได้มั้ยนั้น

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

ติดพัดลมผิดทางรึปาว

OverclockZone Member Satanu's Avatar

ปิดฝาเคสได้มั้ยนั้น
    ปิดได้คับผม เด๋วไว้ลงรูปตอนปิดฝาให้ดูคับผม เหลือที่อีกเยอะเยย

ติดพัดลมผิดทางรึปาว
    คือถ้าเป่าออกหลังมานจาติดแรมอ่ะคับ ผมเลยติดด้านล่างแล้วก็ให้มานเป่าออกบน ข้อดีของซิงค์ตัวนี้คือ มานสามารถที่จะติดซิงค์ได้รอบทิศสี่ทิศอ่ะคับผม ด้วยเหตุนี้ ด้านบนผมมีพัดลมของ TT อยู่หนึ่งตัวซึ่งผมใช้สามารถตัวซีรี่ย์เดียวกันหมดเป่าออกหลังหนึ่ง แล้วก็เป่าขึ้นบนสองอ่ะคับ ข้อดีของเป่าออกบนที่ผมคิดนะมานดูดอากาศร้อนออกเพราะอากาศร้อนมานจาเปงมวลลอย มวลร้อนจาลอยขึ้นบนนะเท่าที่ผมจำได้ แล้วอีกอย่างมานดูเอาความร้อนของการ์ดจอผมออกขึ้นบนด้วย หลังที่ทำอย่างนี้ผมสังเกตว่าอุณหภูมิเครื่องคงที่และก็ที่น่าดีใจคือ การ์ดจอเป่าที่ 50 เปอร์ความร้อนอยู่ที่ 45 จาอุณหภูมิห้อง 28

OverclockZone Member

มูเกน2 เย็นจากซิ้งเดิมเท่าไหรครับ

OverclockZone Member

คอมพิวเตอร์สวยมากครับ

ผมใช้ซิงค์เดิมคือ zalman 9900LED ตอนใช้ก็วิ่งอยู่ที่ 30- 35 ตอนไม่ฟูลโหลด อุณหภูมิห้อง 28 องศา ทั้งสองตัวผมใช้ซิลิโคน MX-3 ทั้งสองตัว แต่หลังมาใช้ Mugen 2 ความแตกต่างคือ อุณหภูมิห้องตอนนี้ 29.5 องศา ความร้อนซีพียูอยู่ที่ 32 คงที่ไม่มีการไหวเฉลี่ยคืออุณหภูมิห้องเท่าไหร่บวกไปอีก 1.5 หรือ 2 โดยประมาณก็จะได้ค่าของความร้อนจากซิงค์ ตรงจุดนี้จาเช็คให้ละเอียดอีกทีงับ แต่ที่แน่ๆ มานทำให้ความร้อนในเครื่องผมลดลงเพราะพัดลมเป่าออกและทำให้การ์ดจอเย็นขึ้นจากตัวพัดลม

OverclockZone Member u4506468's Avatar

ทำไมติดพัดลมเป็นบนกับล่างอะครับ มันจะเย็นกว่าติดแบบปกติรึเปล่าครับ

มาก็คือกันแหละคับ แต่ติดออกหลังไม่ได้ เพราะติดซิงค์ไปจนชนกับแรมครับพี่น้อง - - เป็นเหตุให้ต้องติดเยี่ยงนี้ ปล. ตัวบนผมติดไว้ก่อนแล้วเปงติดกับเคส มานก็เลยหมือนว่าช่วยกันดันลมร้อนออกทางนั้นอีกอย่างเป่าออกหลัง ก็มีอยู่ตัวหนึ่งอยู่แล้วที่เป่าออกก็เท่ากับเป่าลมออกสองทิศ

OverclockZone Member Demitre's Avatar

คอมสุดยอดระดับโลกมากเลยครับพี่นุ

bffmssss
    Guest

ราคาเท่าไหร่ครับท่าน ใหญ่บึกบึน โหดดี

แบ่งเปงราคาซิงค์ 1850บาท ลดเหลือ 1800 + ค่าพัดลม TT ราคาอีก 500 เฉลี่ยค่าซิงค์อยู่ที่ 2300 ตอนแรกผมสนใจ 10x Exetream ของ Zalman แต่เท่าที่ทราบตัวนี้โหดกว่าเลยตัดสินใจเอาตัวนี้พร้อมเปลี่ยนพัดลมเลยทีเดียว

OverclockZone Member b0taN's Avatar
    ราชเทวี ใกล้ๆpantip aiAi

ไม่มีพัดลมแถมอ่อครับ - -

OverclockZone Member ก๊องแก๊ง's Avatar

ขอดูข้างในชัด ๆ หน่อยได้ไหมครับ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

เย็นดีครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมของมองหา CCF

พัดลมแถมมานไม่แรงเท่าตัวนี้อ่ะคับผม ผมว่าก็โอเคนะคับผมสำหรับตัวนี้

Bookmarks

Bookmarks