overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member shabushi's Avatar

Unhappy 4890 pcs+ ร้อนมากครับ

หลังจากแต่ก่อนได้ตั้งกระทู้ไป ทุกคนเข้ามาตอบทำนองว่าเย็นแล้ว

แต่ผมเชคดู มันไม่ใช่อะสิครับ

อุณหภูมิห้องประมาณ 34องศา

การ์ดจอ ร้อน 52 องศา เปิดไว้เฉยๆไม่ได้ทำอะไรเลย

ขนาดยังไม่ได้ฟูลโหลด อุณหภูมิในเครื่องก็เฉลี่ย 40-45องศาอะครับ

ผมดูรีวิวมา มันเกินกว่ามากเลยของผม

OverclockZone Member

ที่ทดสอบ มันไม่ได้ใส่เคส ซะส่วนมากน่ะสิครับ

ยังไงก็เย็นกว่า ของคุณที่ 40-45 อยู่แล้วครับ
    ต้องเทียบกับในเคสครับ มันต้องร้อนกว่าในเคส หน่อยนึง ตอน idle

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

สภาวะแวดล้อมไม่เหมือนกัน

OverclockZone Member nikom1806's Avatar
    ถ.มิตรภาพ อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา

full load 80'c คับ เปิดเฉยๆก็ 59-62

OverclockZone Member OTARO's Avatar

ปกติครับไม่แปลกที่ร้อนมันเล่น OC มาจากโรงงานจนสุด 950/1000 55+ ร้อนครับแต่ซิ้งค์เทพเอาอยู่ แรงกว่านี้ก็ยังทำได้แต่ต้องเพิ่มไฟเข้าไปอิก
    อยากจะเย็นกว่าต้องหาพัดลมมาเป่าช่วย ว่าแต่พัดลมปรับรอบยังครับ(ไม่ปรับร้อนนะครับ) หรือถ้าไม่อย่าให้มันร้อนไปมากกว่านี้ก็ลด Core/Mem ลงมาครับ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

ลองเพิ่มพัดลมดป่าเข้าไปในซิ้งมันซิครับ หาวิธีวางดูเองน่ะครับ เย็นกว่าที่เค้า review ซะอีก ขนาดต่อ CF ด้วย ของแบบนี้ต้องแก้ไขกันหน่อยครับ แล้วจะทั้งเย็นทั้งแรง

ปล จากคนที่เคยมี ^^

OverclockZone Member IBM User's Avatar

Quote Originally Posted by nikom1806 View Post
    full load 80'c คับ เปิดเฉยๆก็ 59-62
    แบบเดียวกันเลยครับ

HIS 4890 บู๊ต windows ขึ้นมา ลองเปิดดูอุณหภูมิการ์ดจอ ปรากฎว่าขึ้นมาแถวๆ 59 - 62 แล้วครับ

OverclockZone Member kenjix55's Avatar

เอ๋ผมเปิด อุณหภูมิ 49 ชิวๆ ตัวเรป ห้าๆๆ ocด้วย นิดหน่อย ส่วนใครไม่ปรับรอบพัดลม
    นั้น ก็ถือว่าเป็นเรื่องส่วนตัวละกัน

OverclockZone Member Peter-C's Avatar

ผมเปลี่ยน ซิงค์ใหม่เป็น VF2000 Led แล้วก็ ติดซิงค์ VRM ใหม่ของ Zalman ZM-RHS90 ผลที่ได้น่าพอใจอย่างยิ่ง ห้องไม่เปิดแอร์ประมาณ 29-31 องศา

OverclockZone Member cazanova's Avatar
    วิดวะเกษตรตราบชั่วฟ้าดินสลาย

ถ้าใส่เคสบ้านๆธรรมดาๆ
    มันก้อปามานนิแหละคับ

OverclockZone Member shabushi's Avatar

-.- tower case อะ ไม่ธรรมดาหรอก

-___-"

Quote Originally Posted by Peter-C View Post
    ผมเปลี่ยน ซิงค์ใหม่เป็น VF2000 Led แล้วก็ ติดซิงค์ VRM ใหม่ของ Zalman ZM-RHS90 ผลที่ได้น่าพอใจอย่างยิ่ง ห้องไม่เปิดแอร์ประมาณ 29-31 องศา

แนะนำ หน่อยครับผม

ซิงค์ VF2000LED แล้วติดซิงค์ZM-RHS90อีก คือยังไงครับเนี่ย

ผมกำลังเล็งซิงค์ใหม่เลย

---

อ่อ เข้าใจแล้วครับ

ซิงค์ตัวนี้ดีกว่าของ power colorที่ให้มาหรอครับ

ของผมเป็นแบบในรูปแล้วนะครับ
    Last edited by shabushi; 17 Aug 2009 at 20:12:05.

OverclockZone Member hurahara's Avatar

อุณหภูมิที่ว่านี่ปรับรอบพัดลม100%แล้วหรอครับ

80% ครับผม

OverclockZone Member Peter-C's Avatar

Quote Originally Posted by shabushi View Post
    แนะนำ หน่อยครับผม

ซิงค์ VF2000LED แล้วติดซิงค์ZM-RHS90อีก คือยังไงครับเนี่ย

ผมกำลังเล็งซิงค์ใหม่เลย

---

อ่อ เข้าใจแล้วครับ

ซิงค์ตัวนี้ดีกว่าของ power colorที่ให้มาหรอครับ

ของผมเป็นแบบในรูปแล้วนะครับ
    อันนี้ไม่รู้เหมือนกันอะครับ แต่ไอ้เจ้าตัว VF2000 LED มันใส่ กะ CPU แล้วเอาอุณภูมิ CPU อยู่ซึ่ง CPU ร้อนกว่า GPU มาก ก็เลยคิดว่าตัวนี้น่าจะดีกว่า ของท่านถ้าจะเปลี่ยนซิงค์คงไม่ต้องหา ZM-RHS90 หรอกครับ เพราะว่า การ์ดท่านมีซิงค์ VRM มาให้แล้วลองหาพัดลมเล็กๆ แปะหน่อยก็ดีครับช่วยได้เยอะเลย

ตัวนี้ดีปล่าวครับ

เอามาเป่าข้างล่างการ์ดจอ

Quote Originally Posted by shabushi View Post

ตัวนี้ดีปล่าวครับ

เอามาเป่าข้างล่างการ์ดจอ
    ดีครับ ผมก็ใช้อยู่

OverclockZone Member nooy123's Avatar

xfx 7950 ของผมร้อน 80 องศาเลย เล่นเกมส์นี้ 102 องศาเลยจะตายอยู่แล้วครับ

Bookmarks

Bookmarks