คือว่าจากการถอดเข้าๆ ออกๆ แล้วผมเจอว่าถ้าผมต่อพัดลม 12 V 3 สาย กับ บอร์ด ช่องที่แมนบอร์ดมี 4 ช่อง (ASUS P5Q) ลมที่ได้จากพัดลมจะเบากว่าที่ผมต่อจาก เพาเวอร์โดยตรง หรือจาก ส่วนที่กำหนดให้เป็น ของ POWER แรงมากเต็มๆ ที่พัดลมกำหนด ทำให้ผมต้องย้ายสายไฟไปต่อกับ PSP โดยตรง ก่อนหน้านี้ไม่เคยลองมาก่อนคิดว่าเป็นที่พัดลม (ต้องแปลงสายไฟอีก ทำก็ไม่ค่อยเป็น กลัวต่อผิดมันจะช๊อต) แล้วผมจะแก้ไขให้บอร์ด สั่งจ่ายไฟแรง ๆ เหมือน ช่อง power ได้หรือป่าวครับ

ตอนนี้เลยยังประกอบไม่เสร็จ รอคำตอบจากเพื่อน ๆ พี่ๆ น้อง ๆ ที่มีประสบการณ์ ก่อนอ่ะครับจะได้ไม่ต้องย้ายไปย้ายมา

อีกคำถามนะครับถ้าการต่อสายพัดลมจาก 3 เส้น เป็นต่อตรงจาก PSP มีหลักอย่างไรบ้างครับ ผมเคยทำแล้วต่อตอนเปิดเครื่องเสียบยังไม่ทันสนิทเลย เครื่องดับไปเลยผมเลยรีบดึงออก เครื่องก็เปิดเองใหม่ทันที ตอนนี้เลยไม่กล้าลองเลยครับ เปิดเน็ทแล้วก็หาไม่เจออ่ะครับ

รบกวนทุกท่านที่มีประสบการณ์ด้วยนะครับ เครื่องผมจะได้รื้อที่เดียวครับ แฟนเริ่มบ่นแล้วครับ ไม่เสร็จซักที ขอบคุณครับ