Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากขอความเห็นเรื่อง MAC Proกับ Dell WorkStationเดี่ยวจะให้พ่อเข้ามาอ่านครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by wawa View Post
    แหมก็เขาใช้มาตั้งนานนิ ก็เหมือนอินเทล กับเอเอ็มดีละ(ราคาเท่ากันก็ไม่ต่างกันหลอก)
    1 ใครเป็นใช้ ตามใจคนใช้ดีกว่านะ
    2 ไว้เราใช้เองค่อยจัดไป อิอิ
    ดังสุภาษิตที่ว่า ปลูกเรือนตามใจผู้อยู่ ผูกอู่ตามใจผู้นอน

Comment

DELL +1

Comment

Dell กินขาดครับ ยิ่งมา Simulate Particle ด้วย ยิ่งแทบมองไม่เห็นฝุ่น เพราะ การ์ดจอทั่วๆไปถ้าเจอ Scence หนักๆ การ Simulate จะไม่ RealTime นะครับ จะมีกระตุกๆบ้าง

แล้วอีกอย่างอยู่ที่โปรแกรมที่จะใช้ด้วยเพราะ โปรแกรม 3D สำหรับ Mac มันไม่ได้เยอะมาก จะมีที่นิยมก็แค่ Maya Blender กับ Zbrush แค่นั้นเอง

แนะนำว่าใช้ 2 จอครับมันจะเป็นอะไรที่ทำงานแล้วสะใจมาก

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ขอเอาไปให้คุณพ่อดูหน่อย

Comment

Dell อยู่แล้วครับ การ์ดจอก็กินขาดแล้ว

Comment

ใช้งานจริงเทพๆ ก็dell

ใช้งานไม่เทพแต่ไว้โชว์ด้วย ก็MAC

ปล.สำหรับเคสของคุณเท่านั้นนะ

Comment

Dell ผมว่าเป็นแบรนคอมชุดอันดับ 1 เลยนะครับ

Comment

ไม่มีอะไรแนะนำครับ เพราะท่านผู้รู้ทุกท่านเข้ามาตอบแล้ว แต่ที่เข้ามาเนี่ย อยากเข้ามาดูว่าตกลงเรื่องนี้จบยังไง

Comment

ขอตอบในฐานะคนใช้ Mac Pro ครับ (รุ่น 8 Core 2.8 GHz)

ส่วนตัวคิดว่าถ้าชื้อเจ้า โปร มาลง วินโดว "เสียของอย่างแรงครับ"

แต่ถ้าจะใช้ OS X เป็นหลัก ชื้อเลยอย่าเสียเวลาคิดครับ แพงกว่าหน่อย

แต่เผลอแป๊บเดียวมันทำงานคืนคุณหมดแน่นอน

Comment

Working...
                    X