Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU athlon กับ celelon

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU athlon กับ celelon

รบกวนพี่ๆไขข้อข้องใจหน่อยครับ เพราะเห็นสเป็ค celelon สูงกว่าแต่เวลาเล่นเกมส์เค้าบอกว่า athlon สามารถเล่นเกมส์ได้ดีกว่า มือใหม่นะครับอยากรู้ไว้พิจารณาเครื่องใหม่

จิงๆถ้าจะเทียบ celeron จะต้องเทียบกับ sempron ครับ เอาไปเทียบกับ athlon มันคนละรุ่นเลยอ่ะ แต่ถ้าจะเทียบ cele กับ sem เรื่องเกมส์ ผมเชียร์ sempron มากกว่า คือ ในตลาดบน intel ชนะก็จริงเรื่อง conroe แต่ตลาดล่างยังแพ้ฝั่ง AMD อยู่ครับ

Comment

เป็นเพราะโครงสร้างของ cpu ที่ต่างกัน celelon เหมาะกับการทำงานและการประมวลผลที่ไม่ซับซ้อน แต่ amd โครงสร้างจะซับซ้อนมากกว่าเหมาะกับการประมวลผลที่หนักโดยเฉพาะเกมส์

Comment

athorn มันต้องเทียบกับ P4 ครับ

Comment

athorn กินขาดครับ

Comment

lon ๆ เหมือนกานอย่างสงสัยนะ

Comment

Working...
            X