Announcement

Collapse
No announcement yet.

pd8xx กับ pd9xx ความร้อนกับพัดลมเสียงดังต่างกันมากป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• pd8xx กับ pd9xx ความร้อนกับพัดลมเสียงดังต่างกันมากป่ะครับ

ไช้ pd820 อยู่ครับ ร้อน+พัดลมเสียงดังมากก

ถ้าจะเปลี่ยนไปเล่น pd9xx มันจะเย็นกว่าแล้วพัดลมเสียงเบากว่ามั้ยครับ

หรือว่าไปเล่น e4300 ดีครับ

บอร์ดไส่ได้แค่ 800 แต่ไส่ e4300ได้อ่ะครับ แนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

แน่ใจหลอครับว่าใส่e4300ได้

ส่วน9XXกับ8XX 9XX เย็นกว่า แต่เสียงพัดลมมันก็เหมือนกันนั่นแหละครับ เพราะพัดลมตัวเดียวกัน ถ้าอยากจะเบาต้องเปลี่ยนsinkครับ ไม่ใช่เปลี่ยนcpu

Comment

805 กับ 920 พัดลมเหมือนกันทุกประการ

แต่ พัดลม C2D โยนทิ้งไปแล้ว ไม่ได้ดู

Comment

ดัน

Comment

PenD. มักมีปัญหาเรื่องความร้อนน่ะครับ(พัดลมและซิงค์ปกติ)
          เนื่องจากค่า clock มาก ยิ่ง3.2-3.4GHz ร้อนครับ

C2D จะไม่ค่อยร้อนมาก
          บอร์ดสำหรับ C2D ก็ไม่มีอะไรมากครับ
          socket 775 / FSB 533 800 1066 [533 - CeleronD | 800 - P4 PD C2D e4 | 1066 - C2D e6]

Comment

check board ดีๆนะครับ ถ้าใช้ e4300 ได้จริง(ไม่ใช่แค่ bus 800 ก็จะใช้ได้ทั้งหมดนะ)
            ก็เลือก e4300 เลยครับ คุ้มกว่า p-d แน่นอน

Comment

คิดว่าน่าจะไส่ได้ครับ เห็นคู่มือบอกว่าไส่ c2d ได้แต่วิ่งแค่bus800

แบบว่ารำคาญเสียงพัดลมครับ วี้ยังกะ Cbr 4 สูบ

ตอนแรกใช้ heat sink ได้บอร์ดมาไหม่ดันไส่ไม่ได้

เลยกะขายแล้ว+เิงินที่จะซื้อ heat sink+นิดหน่อยไป e4300

เห็นมือ2ถูกดี เลยมาขอคำชี้แนะจากคนที่เคยผ่านมือ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
              X