overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member bruszus's Avatar

Default อยากได้ลำโพงสักคู่ไว้ฟังเพลงแนวJazzครับ

อยากได้ลำโพงสักคู่ไว้ฟังเพลงแนวJazzครับ คือจะเปิดร้านกาแฟหน้าบ้านนะครับ กำลังหาลำโพงสักคู่แบบมี ampในตัว ไว้เปิดหน้าร้านนะครับโดยเปิดเพลง จากคอมครับ แนะนำหน่อยครับขอบคุณครับ หรือว่าเป็นชุดแบบอื่นดีครับ งบสัก 5 พัน จะพอไหมครับ

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

EACAN 600II
    ALTEC LANSING MX 5021
    MICROLAB H-200

ตัวแรกอยู่ในงบ เหลือซื้อสายยาวๆหน่อยไว้วาง 2 ฝั่งร้าน
    2 ตัวหลังราคาเกินงบ แต่เสียงดีกว่า

ร้านแถวบ้านผมก็เปิดเป็นร้านเล็กๆ ใช้ 2.1 เปิดจากคอมเหมือนกันแขวนไว้บนเพดาน ซ้าย ขวา ของตัวร้าน เขาใช้แค่ Creative รุ่นถูกๆเอง(ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหน) แต่ผมว่าก็ ok นะ เสียงพอดีกับร้านเขา คือไม่จำเป็นต้องเปิดดัง เปิดคลอๆฟังเพลินๆ ตามจริงแล้วผมว่า A600II ก็เหลือแล้ว แถมมีตังซื้อสายอีกเพราะว่าถ้าวางในร้านกาแฟผมเข้าใจว่าต้องวาง***งกันมากกว่าปกติ จึงต้องใช้สายยาวหน่อย

OverclockZone Member Humour's Avatar

ดันนนน ร้านกาแฟ 555

ผมก็ว่าอยู่ครับ ใช้ตัวไม่ต้องใหญ่มาก พอดีผมทำงานด้านนี้อยู่
    เป็นดอกแขวนเล็กๆ ก็พอ
    เพลงแนวแจ๊สใช้ดอกเล็กพอครับ ไม่ต้องราคาเพลงมาก แต่ควรให้สายลายลำโพง ยาวเท่ากัน
    เปิดแนว Bossa ด้วยดิครับเพราะดีเหมือนกัน

OverclockZone Member

+-1000นะคับ
    Jazzปมบอกคำเดียวว่าH200สุดๆๆ

OverclockZone Member Third3rd's Avatar

ระวังพวกหลอกจับลิขสิทธ์ครับ อุอุ ( มาซะนอกเรื่อง )

OverclockZone Member

เล่น EACAN 600II อันนี้ก็น่าจะพอแล้วครับ แล้วไปติดพวกเน็ต และหาหนังสือ มาลงให้ลูกค้าอ่านก็ดีนะครับ ลูกค้ามาดื่มกาแฟ คงไม่เน้นเรื่องเสียงที่ต้องละเอียดมากมายครับ เอาเงินที่เหลือไปลงทุนด้านอื่นดีกว่า อิอิ แต่ว่า ALTEC LANSING MX 5021 ก็เสียงดีถ้างบสามารถเกินจากที่ตั้งไว้ได้ครับ ( ยังมีมาทิ้งตัวเลือกให้ลังเล อิอิ ) อีกเรื่องระวังเรื่อง ลิขสิทธิ์ เพลงด้วยนะครับ

OverclockZone Member bruszus's Avatar

กำ เรื่องลิขสิท ใครเคยโดนมั้งแล้วครับ มาเล่าให้ฟังกันหน่อย พอดีร้านอยู่บ้านนอกนะครับ ชนบทนิสนึง ที่เปิดร้านเพราะว่าชอบกินกาแฟครับ จัดสวนหน้าบ้านเล็กๆ โต๊ะสัก 4 ชุด เปิดเพลงเบาๆนะครับ

OverclockZone Member Third3rd's Avatar

ลองแวะไปเก็บข้อมูลก่อนครับ เขาว่า กันไว้ดีกว่าครับ

ผมก็ชอบดื่มกาแฟนะ แต่ว่าดื่มชอบเปิดเพลงไทยเดิม

ป.ล. Eacan 600II เป็นทางเลือกที่ดีสำหรับคำตอบกระทู้นี้ครับ แต่น่าสนใจ หากรับหนังสือต่าง ๆ มาวางให้ลูกค้าอ่านเพิ่มเติม เพราะนิสัยผม เวลาทานอะไรก็มักต้องมีอะไรให้อ่านนิดก็ยังดีครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ^^

Quote Originally Posted by Third3rd View Post
    ลองแวะไปเก็บข้อมูลก่อนครับ เขาว่า กันไว้ดีกว่าครับ

ผมก็ชอบดื่มกาแฟนะ แต่ว่าดื่มชอบเปิดเพลงไทยเดิม

ป.ล. Eacan 600II เป็นทางเลือกที่ดีสำหรับคำตอบกระทู้นี้ครับ แต่น่าสนใจ หากรับหนังสือต่าง ๆ มาวางให้ลูกค้าอ่านเพิ่มเติม เพราะนิสัยผม เวลาทานอะไรก็มักต้องมีอะไรให้อ่านนิดก็ยังดีครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ^^
    ขอบคุณครับท่านที่แนะนำแนวทาง แต่ลิ้งค์ที่ท่านให้มาคือตัวอะไรครับผม

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

Quote Originally Posted by bruszus View Post
    ขอบคุณครับท่านที่แนะนำแนวทาง แต่ลิ้งค์ที่ท่านให้มาคือตัวอะไรครับผม
    มันคือ Dac Magic ซึ่ง......แพง

ตายแล้วขออภัย แปะลิงค์ผิดครับ หน้าแหกเลย เอาใหม่ครับ Link นี้ เรื่องลิขสิทธ ลองอ่านดูครับ

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/to.../X6479145.html

OverclockZone Member dimensions's Avatar
    Rangsit University

ไม่รู้สิ ผมแนะนำ 2.0 มากกว่า เพราะเคยไปเจออยู่ร้านนึง เพราะว่ามันมีเบสนี่หละ ทำให้มันแปลก ๆ มันไม่กลืนไปกะ sat ทั้ง 2 ตัว แต่ถ้าจะเอาสดวก ก็ 2.1 เลยครับง่ายดี

อีกอย่างหา 2.1 ที่ sat ให้เสียงดี ๆ ดีกว่าเพราะอย่างว่าร้านกาแฟ จะเปิดอะไรตูมตามมันก็เกินไป เน้นเสียงใส ๆ ดีกว่า

Bookmarks

Bookmarks