overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13
    OverclockZone Member bigky2009's Avatar

Default ลำโพง music DJ เปรียบกับยี้ห้ออื่นพอได้ไหมคับ

ใครเลยฟังลำโพงของ music DJ เปรียบกับยี้ห้ออื่นพอได้ไหมคับ
    ตึกคอมขอนแก่น ส่วนมากมีแต่music DJอะคับ -*-
    ถ้าเปรียบกับ รุ่น
    creative
    eacan
    storm
    micolab
    แล้วยี้ห้อดังๆพวกนี้รุ่นไหนดีหรอคับ
    อยากได้ 1000ต้นๆอะคับ แต่หาลองฟังบางรุ่นไม่ได้อะคับ

OverclockZone Member carbon_za's Avatar
    จรัญสนิทวงศ์ 13

ของเพื่อนเรามันใช้อยู่อ่ะ เสียงเราว่ามันไม่ค่อยดีเลยอ่ะ มันเน้นหน้าตาอ่ะยี่ห้อนี้ ดอกลำโพงเหมือนเป็นพลาสติกเลยตรงกลางดอกอ่ะ เราไปซื้อเป็นเพื่อนมันอ่ะ แต่ล่ะรุ่นทำใจเลย

OverclockZone Member carbon_za's Avatar

แต่ถ้านายสนใจนายไปลองฟังดูกว่าหูเรามันบอกไม่ดี แต่นายอาจบอกว่าใช่

นายไปลองดู EACAN A600 Mini สิ ตัวเล็กอ่ะ เห็นราคามันไม่ถึงพันอ่ะ ในเว็ป Advice อ่ะ
    ตัวตู้ลำโพงทำมาจากไม้ด้วยนิ

OverclockZone Member overburn's Avatar

เคยใช้ Music DJ 5.1

ฟังเพลงคงไม่เหมาะ เสียงแหลมไป แต่ดูหนังมันมากๆ เปิดดังไม่บวมด้วย(ถ้าไม่ดังเว่อร์มากนะ)

แนะนำให้ต่อกับเครื่องเล่นDVD จะยิ่งดีมาก แต่ต่อคอมก็โอเค (ขอย้ำว่าดูหนัง)

แต่ก็ดูยี่ห้ออื่นก็ดีครับ 55 พันต้นๆ แนะนำ Microlab

OverclockZone Member bigky2009's Avatar

ยี้ห้อ storm เป็นไงคับ อยู่ต่างจังหวัดหาของถูกใจยากจัง-.- อยากได้ก็ต้องสั่ง เอา แหะๆๆ

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

พันต้นๆหันไปมอง Microlab x1 เถิดครับผม

OverclockZone Member Antonov 12's Avatar
    ที่ชายแดนกทม. - เมืองปากน้ำ

ผมคิดว่าลำโพงในกลุ่มมินิโฮมฯ มาเปรียบเทียบกับลำโพงกลุ่มคอมพ์ คงเปรียบยากนะครับ คือหมายถึงว่าหาข้อเปรียบเทียบยี่ห้อต่างๆในกลุ่มเดีียวกันจะดีกว่าน่ะครับ
    Music D.J. เป็นลำโพงในกลุ่มมินิโฮมฯ ที่ต่อกับคอมพ์ได้ง่ายๆ ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องแปลงสาย หรือหัวต่อมากเกินไปนัก
    หากจะเล่นลำโพงในกลุ่มนี้ ผมแนะนำให้ลองหาดู 3 ยี่ห้อ 3 รุ่นนี้เปรียบเทียบกันดีกว่าครับ
    - Aconatic รุ่น AN-SP230N (อาจหายากสักหน่อย)
    - Soken รุ่น ST17
    - Shermann รุ่น Sb-44B (ตัวนี้เป็น 2.2 นะครับ คือ มี Sub. คู่)
    พยายามหลีกเลี่ยงรุ่นที่ตัว Sub. มีภาครับ FM ในตัวจะเป็นการดีครับ
    ที่เหลือในกลุ่มนี้เื่ท่าที่าี่ผมจำยี่ห้อได้ก็มี
    - Yugo
    - Milan
    - SKG
    - AJ
    ฯลฯ
    ลองฟังเสียงดูเองครับ ว่าชอบแบบไหน

OverclockZone Member veza's Avatar

Music DJ บางรุ่นเสียงดีนะครับ ที่เพื่อนผมใช้อยุ่ ไมรู้รุ่นไหน ซื้อเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ปัจจุบันไม่มีขาย เสียงดีมาก

OverclockZone Member prombunglam's Avatar
    รามคำแหง 43/1 0847778393

ผมก็ใช้อยู่ครับเป็น ลำโพงตัวแลกเลยครับ ซื้อมา ประมาน 4 ปีแล้วครับ เสียงยังไม่แตกเลยครับ

samart50's Avatar
    อ.เมืองฯ จ.นครสวรรค์

คุณ prombunglam ครับ

ภาพลำโพง 4 ตัวด้านบน ตัวไหนเสียงดีที่สุดครับ

ผมมี FX4021 เลยอยากจะเปรียบกับตัวอื่น ๆ ดู

OverclockZone Member prombunglam's Avatar
    รามคำแหง 43/1 0847778393

Quote Originally Posted by samart50 View Post
    คุณ prombunglam ครับ

ภาพลำโพง 4 ตัวด้านบน ตัวไหนเสียงดีที่สุดครับ

ผมมี FX4021 เลยอยากจะเปรียบกับตัวอื่น ๆ ดู

FX4021 เสียงผมว่าดีระดับหนึ่งครับ เบสนุ่มมากครับ กลางยังน้อยไปหน่อยครับ แหลมใช้ได้ครับ ใช้งานแบบเดิมๆๆเสียงดีกว่าอีก 3 ตัว

แต่ EACAN A600II ผมได้เปลี่ยน OPA2107AP เข้าไป 2 ตัว และเปลี่ยน C และสายต่างๆๆ เสียงที่ได้ออกมาเหมือนว่าจะกิน FX4021 เกิบทุกด้านเลยครับ (อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

MUSIC DJ ผมชอบตรงที่มันทนดีครับ

samart50's Avatar
    อ.เมืองฯ จ.นครสวรรค์

Quote Originally Posted by prombunglam View Post
    FX4021 เสียงผมว่าดีระดับหนึ่งครับ เบสนุ่มมากครับ กลางยังน้อยไปหน่อยครับ แหลมใช้ได้ครับ ใช้งานแบบเดิมๆๆเสียงดีกว่าอีก 3 ตัว

แต่ EACAN A600II ผมได้เปลี่ยน OPA2107AP เข้าไป 2 ตัว และเปลี่ยน C และสายต่างๆๆ เสียงที่ได้ออกมาเหมือนว่าจะกิน FX4021 เกิบทุกด้านเลยครับ (อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

MUSIC DJ ผมชอบตรงที่มันทนดีครับ
    ขอบคุณครับ

Bookmarks

Bookmarks