Announcement

Collapse
No announcement yet.

soc 939 ใส่ x2 3800 - 4400+ ได้ป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• soc 939 ใส่ x2 3800 - 4400+ ได้ป่ะครับ

soc 939 ใส่ x2 3800 - 4400+ ได้ป่ะครับ

แล้ว x2 ที่ใส่ 939 ได้ มือ1ยังมีอยู่ไหมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

ถ้าเปลี่ยน มีงบอยู่ 3000 เปลี่ยน MB และ CPUไปเลยดีไหมครับ หรือ CPU อย่างเดียวพอ

ขอบคุณ จ้า

แนะนำให้เปลี่ยน CPU+Board เลยครับ อัพไปไม่คุ้มครับ (คนเคยใช้ 939 เหมือนกันเจ็บอยู่) ซื้อแพงขายถูก

Comment

คงต้องยกชุดลูกเดียวเด้อครับเด้อ

Comment

มี งบอยู่ 3000 ช่วยแนะนำ CPU+MB ทีได้ไหมครับ

^^

Comment

Comment

งบ 3000 เมนต์ + cpu ท่าทางจะหาอยาก
            แวะห้องมือ 2 ดีกว่าครับ เผื่อจะมี 939 หลงมาให้หยิบสักตัว
            http://forums.overclockzone.com/foru...splay.php?f=16

Comment

มีคนขาย AMD X2-4200+ 2.20GHz L2-512 กับ x2 3800+

อยากทราบว่าใส่กับ MB ผมได้ไหมอ่ะครับ asus A8N-SLI 939

^^

Comment

Originally posted by oversize View Post
                มีคนขาย AMD X2-4200+ 2.20GHz L2-512 กับ x2 3800+

อยากทราบว่าใส่กับ MB ผมได้ไหมอ่ะครับ asus A8N-SLI 939

^^
                ถ้าที่เค้าขายเป็น 939 ก็ใส่ได้ครับ แต่ถ้าเป็น 940 ก็ชวดไป แต่น่าจะเป็น 940 มากกว่า ลองถามเค้าดูครับ

Comment

Originally posted by IX View Post
                  ถ้าที่เค้าขายเป็น 939 ก็ใส่ได้ครับ แต่ถ้าเป็น 940 ก็ชวดไป แต่น่าจะเป็น 940 มากกว่า ลองถามเค้าดูครับ

ถ้า สำหรับ 939 AMD 3800+ ขึ้นไป ยังมีมือ1ขายอยู่ไหมครับ

Comment

939 ไม่มี มือ 1 ละครับ
                    หาได้ยากยิ่ง

ถ้าสัก 4-5 พัน เอาบอร์ด +Athlon II ได้เลย
                    ต่างกับแบบ มากๆ

Comment

เดี๋ยวจะเก็บเงินเพิ่มครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูล

Comment

เห็นมีประกาศขาย 939 X2 4400+ ตัวแรง รหัส ADA4400DAA6CD ในห้อง IT Market อยู่ที่ราคา 2,600.-
                        ถ้าเอามา OC ซัก 2.6GHz (ได้ไม่ยาก) ก็จะเทียบเท่า X2 5200+ ผมว่าก็ยังแรงพอตัว คุ้มราคาค่าตัวอยู่นะ
                        ปล. เคยใช้ ตอนนี้ถอดเก็บไว้
                        X2 4400+@2.6GHz+DDR1@260MHzCL3 เทียบกับชุดใหม่ X2 550BE@3.8GHz+DDR3@680MHzCL6
                        ชุดใหม่แรงกว่าประมาณ 3-4 เท่าเอง

Comment

Originally posted by POM_MJ View Post
                          เห็นมีประกาศขาย 939 X2 4400+ ตัวแรง รหัส ADA4400DAA6CD ในห้อง IT Market อยู่ที่ราคา 2,600.-
                          ถ้าเอามา OC ซัก 2.6GHz (ได้ไม่ยาก) ก็จะเทียบเท่า X2 5200+ ผมว่าก็ยังแรงพอตัว คุ้มราคาค่าตัวอยู่นะ
                          ปล. เคยใช้ ตอนนี้ถอดเก็บไว้
                          X2 4400+@2.6GHz+DDR1@260MHzCL3 เทียบกับชุดใหม่ X2 550BE@3.8GHz+DDR3@680MHzCL6
                          ชุดใหม่แรงกว่าประมาณ 3-4 เท่าเอง
                          ได้ของใหม่ลืมของเก่าเลยนะท่าน อิอิ
                          sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                          งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                            ได้ของใหม่ลืมของเก่าเลยนะท่าน อิอิ
                            ของเก่ามันเป็นสนิม ของใหม่กระจุ๋มกระจิ๋ม
                            ของใหม่ก็งี้แหละท่าน เหมือนข้าวใหม่ปลามัน อิอิ

Comment

Originally posted by POM_MJ View Post
                              ของเก่ามันเป็นสนิม ของใหม่กระจุ๋มกระจิ๋ม
                              ของใหม่ก็งี้แหละท่าน เหมือนข้าวใหม่ปลามัน อิอิ
                              ถ้าถอย x2 4400 ที่ท่านบอก ผมต้องถอย พาเวอซัพพาย เพิ่มไหมครับ

^^

Comment

Working...
                              X