Announcement

Collapse
No announcement yet.

9500GT Asus & Inno ตัวไหนดีกว่าหรอครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9500GT Asus & Inno ตัวไหนดีกว่าหรอครับ?

9500GT Asus & Inno ตัวไหนดีกว่าหรอครับ?
    รบกวนชี้แนะทีครับ

4650 DDR3 แรงกว่านะราคาพอกัน

ถ้าเอา9500 หาตัวที่มานเปงddr3

Comment

เชียร์ WinFast ได้ไหมครับ ผมชอบประกัน Com7
      ประกัน Com7 มันฮาดี
      ผมเคยเอา 9600Gt ไปเครม แล้วทางนู้นบอกว่าของไม่มี
      ให้เพิ่ม 400 ผมได้ 9800GT กลับมา ผมหละอย่างฮา

Comment

ขึ้นอยู่กับรุ่นครับ เพราะแต่ล่ะรุ่น ความเร็ว Core Mem ไม่เท่ากันครับ เวลาซื้อนะครับอย่าลืมดู
        Core Mem เป็นหลักมากว่าดูยี่ห้อนะครับ ถ้าดูกันจริงแล้วยี่ห้อไม่ดังมักจะทำได้ถูกกว่าครับ

ถ้า DDR II ,III ต่างกันไหม ต่างกันมากครับ นะนำให้เลือก DDR III ถึงแม้จะมี Delay Time มากกว่าแต่การส่งข้อขูลทำได้มากกว่า

ตัวอย่างนะครับ
        1 GB/EN-9500GT/DI ASUS PCI-E DDR2 Core:550/Mem: 800 128Bit DVI+HDMI 2,390
        1 GB/GF-9500 GT GIGABYTE PCI-E DDR2 Core:650/Mem: 800 128Bit [N95TOC-1GI] 3-Y 2,220

ดูนะครับทั้งสองรุ่นต่างก็มี Chipset เดียวกันคือ 9500GT ต่างกันที่ Core และ Mem Core ของ GIGABYTE วิงดีกว่ามีความเร็วมากกว่า ส่วน Mem เท่ากัน ถ้าเป็นแบบนี้ให้เลือก GIGABYTE

chipset เกี่ยวไหมมาจากต่างบริษัทกัน ตอบนะครับ ตามวิศวกรรม Hardware ไม่ต่างครับ 9500 GT ที่มาจาก ASUS
        กับ 9500 GT ที่มาจาก BIOSTAR chipset ไม่ต่างกันครับ เพราะต่างถูก ลิขสิทธ์ของ nVida ค้ำคออยู่ คุณจะดัดแปลงสถาปัญตยกรรมไม่ได้
        ปรับแต่ได้ บางอย่าง เช่นความเร็ว<<(ความเร็วไม่ได้เป็น Hardware เป็นเพียง Software ที่ปรับค่าการคูณความเร็วของ Phase lock loop
        ให้เพิ่มขึ้นเท่านั้น) เป็นต้น
        Last edited by ball; 18 Aug 2009, 13:13:20.

Comment

ราคานี้ น่าคว้า 4670 กว่ามาก อิอิ

Comment

Working...
          X