Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q8400+GT220 เจอกับ 3dmark06

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q8400+GT220 เจอกับ 3dmark06

อุตส่าห์เพิ่งซื้อเครื่อง HP มาใหม่ก็ลองเอามา test ดู ผมว่าจริงๆแล้วมันน่าจะได้เยอะกว่านี้นะ

************ ขอถามอะไรหน่อยครับ NVIDIA GT220 เนี่ย ทำไมมันหาข้อมูลยากจังครับ ผมใช้ gpu0.3.4 ดู มันยังไม่ค่อยรู้จักเลยครับ , ดูใน 3dmark06 มันยังบอกว่า generic vga , ดูใน yougamers.com มันบอกว่า unknown ตอนนี้เลยชักหวั่นๆว่าเป็นสองแง่ว่า การ์ดมันยังใหม่อยู่มั้ง ยังไม่เปิดตัว ส่วนใหญ่ก็เลยยังไม่มีข้อมูล กับอีกแง่คือ HP มันเอาการ์ดซังกะบ๊วยอะไรมาใส่ให้ตูฟะเนี่ย ไม่เห็นมีใครรู้จักเลย ************

Originally posted by Graphician View Post
    อุตส่าห์เพิ่งซื้อเครื่อง HP มาใหม่ก็ลองเอามา test ดู ผมว่าจริงๆแล้วมันน่าจะได้เยอะกว่านี้นะ

************************************************ ขอถามอะไรหน่อยครับ NVIDIA GT220 เนี่ย ทำไมมันหาข้อมูลยากจังครับ ผมใช้ gpu0.3.4 ดู มันยังไม่ค่อยรู้จักเลยครับ , ดูใน 3dmark06 มันยังบอกว่า generic vga , ดูใน yougamers.com มันบอกว่า unknown ตอนนี้เลยชักหวั่นๆว่าเป็นสองแง่ว่า การ์ดมันยังใหม่อยู่มั้ง ยังไม่เปิดตัว ส่วนใหญ่ก็เลยยังไม่มีข้อมูล กับอีกแง่คือ HP มันเอาการ์ดซังกะบ๊วยอะไรมาใส่ให้ตูฟะเนี่ย ไม่เห็นมีใครรู้จักเลย ************************************************
    ผมว่า พี่เขียวย้อมแมวอีกแล้วมั้งครับ เอา 9400GT/9500GT มาเปลี่ยนชื่อแน่เเลย

Comment

GT 220 - - สงสัยเราจะตกข่าว ดูท่าทางย้อมแมวอีกแล้วนะครับ

Comment

เทสที่ความละเอียด 1280 x 1024 ดูครับ แล้วเลือก test ตามนี้ครับ

GT220 เป็นการ์ดที่ผลิตโดยใช้เทคโนโลยี 40nm ครับ ไม่ได้ย้อมแมวหรอก
        Last edited by MXdeFunk; 18 Aug 2009, 07:37:33.

Comment

Nvidia is finalizing its 40nm chips and it is about to start shipping a new card based on the NV216 40nm chip. We are talking about a cheap board branded as Geforce GT220 and this card should most likely replace the Geforce 9500 series.

The card has 128-bit memory interface and it comes with 1GB of DDR3 memory. It should cost slightly over $50 and the first shipment of chips should be available in late June, at least according to partner

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
            เทสที่ความละเอียด 1280 x 1024 ดูครับ แล้วเลือก test ตามนี้ครับ

GT220 เป็นการ์ดที่ผลิตโดยใช้เทคโนโลยี 40nm ครับ ไม่ได้ย้อมแมวหรอก
            ลองแล้วครับ 2M2.0 Score : 2804 , HDR/SM3.0 Score: 2591 , CPU Score: 3801 , 3DMark Score: 7051 มันก็ เอ่อ... ถือว่าปกติหรือเปล่าครับ

Comment

ปกติ

Comment

เครื่องแบรนด์ มักเอาการ์ดระดับ "ล่าง" มาใส่ให้คนซื้ออ่ะครับ

ส่วนใหญ่คนที่เป็นคอม ว่ากันตรงๆเค้าไม่ค่อยซื้อเครื่องแบรนด์ (ยกเว้นโน๊ตบุ๊ค)

Comment

เครื่องแบรนเค้าวัดกันที่ความเร็ว CPU ครับ ไม่ค่อยมีคนมองการ์ดจอ เลยเอาของระดับล่างๆมาใส่ซะ ก็เป็นเรื่องปกติครับ

Comment

ไม่กล้าโชว์ Q8400 ผมสุดกากมากๆ หุหุตอนนี้ลากที่สเถียรสุด 3.2 กำลังค่อยๆ หาวิธีปรับให้เกิน 3.6

Comment

หน้าตา เจ้า GT220

GeForce Products - only available in prebuilt (OEM) systems (กาดจอ oem ที่ให้กับบริษัท ประกอบคอมชุดขายอะคับ )

GPU Engine Specs:
                      Processor Cores 48
                      Graphics Clock (MHz) 615 MHz
                      Processor Clock (MHz) 1335 MHz

Memory Specs:
                      Memory Clock (MHz) 790 MHz
                      Standard Memory Config 1 GB DDR3
                      Memory Interface Width 128-bit
                      Memory Bandwidth (GB/sec) 25.3

Feature Support:
                      NVIDIA PureVideo® Technology*
                      NVIDIA PhysX™-ready
                      NVIDIA CUDA™ Technology
                      Microsoft DirectCompute 10.1
                      OpenGL 3.0
                      Bus Support PCI-E 2.0
                      Certified for Windows Vista

Display Support:
                      Maximum Digital Resolution 2560x1600
                      Maximum VGA Resolution 2048x1536
                      Standard Display Connectors DVI
                      HDMI
                      VGA
                      Multi Monitor
                      HDCP*
                      HDMI*
                      Audio Input for HDMI HDA, SPDIF
                      Attached Files

Comment

ความแรงน่าจะประมาณ 9500GT นะ คงปกติแหละ

Comment

ผมว่าก็ ok นะเล่น crysis ได้ที่ระดับ gamer ที่ความละเอียด 14xx * 9xx ไม่เปิด AA นะ

Comment

ไอ้ผมก็ตกใจที่ ร.ร. มันใช้ ก็ว่าความแรงปานกลางๆ GT220 นี่มันชิบรุ่นไหนหว่า ที่แท้ 9500GT ดีๆนี่เอง ง ง

Comment

มันไม่ใช่ 9500GT หรอก
                              เพราะมันแรงกว่า 9500GT
                              เพิ่ม SP เป็น 48 จาก 32
                              40nm ด้วยเนะ
                              แต่ชิบอะไรไม่รู้
                              หาไม่เจอ

Comment

Working...
                              X