Announcement

Collapse
No announcement yet.

MA790FXT-UD5P บูดไม่ได้ ขอคำแนะนำที่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MA790FXT-UD5P บูดไม่ได้ ขอคำแนะนำที่คับ

M/B MA790FXT-UD5P
    CPU AMD 550BE
    RAM Geil DDR3 1333
    H/D ของเดิม

ประกอบแล้วบูดไม่ได้ ทำไรก็ไม่ได้ มันขึ้น

Verifying DMI Pool Data
    AMD Data Change.........Update new data to DMI !

พอจะลง windows ไหม่ก็ไม่ได้ ค้าง ที่หน้าก่อนที่จะให้เราเลือกไดร์ จะทำยังไงดีคับ
    Last edited by nuaimzaa; 18 Aug 2009, 03:51:15.

ลองใส่แรมตัวเดียวก่อนดูไหมครับ ถ้าไม่ได้ลองค่อยๆย้าย Slot
    ประกอบลง Windows เสร็จค่ิอยอัพเดท Bios ใหม่

ทำให้เพื่อนเคยเป็นเหมือนกัน

Comment

แฟลชไบออสดูครับ

Comment

เข้าไปดู ไบออส ก่อนครับว่ามันเจอ hd หรือป่าว
        ส่วนข้อความ
        Verifying DMI Pool Data
        AMD Data Change.........Update new data to DMI !
        มีทุกครั้งก่อนเข้า วินโดว์

Comment

ไปเปิดหัวหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ปิดดู cpu อาจจะไม่สเถียร ฝืนเปิดไปก็เท่านั้น

Comment

ลองทำตามนี้ดูครับ

เช็ดฮาร์ดดิสที่จะลงwindows

Comment

^
              ^
              ^
              ถ้าเป็น sata ตาม rep ข้างบนนี้เลยครับ

Comment

ลองหมดแล้วคับ แต่ ยังไม่หาย.....Format ก็ไม่ได้

Comment

เคลม คับ

Comment

*-*

Comment

Working...
                    X