คือพอดีผมเพิ่งซื้อ m/b มาเปลี่ยนใหม่อะครับ แต่พอใส่ cpu ไปแล้วมานไม่ขึ้นอะไรอะคับ คือ cpu ผมคือ p4 1.5 ghz อะคับ 478 และบอร์ดใหม่ก็ 478 เหมือนกัน ผมสงสัยว่า ไอ้ cpu ตัวเก่าผมมานเปงไฟ 1.75 แต่ m/b ที่ซื้อมามานใช้กะ p4 2.4 มานเปงไฟ 1.5 แต่ใช้กะบอร์ดนี้ได้ คือมีวิธีแก้ไขให้บอร์ดใหม่ รู้จัก ซีพียูรุ่นเก่ามั้ยครับ คือตอนนี้ที่บ้าน เหลือ p4 กะเมนบอร์ด 478 แต่ดันใช้กันไม่ได้ ผมเสียดายอะครับ ขอผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ