Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU เล่นเกมส์ เล่นเน็ต เลือกไรดี ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

E8400 ผมก็ว่ามันไม่ได้ขี้เหร่เลยนะครับ

ผมว่านะ ถ้าอยากเห็นต่างจริงๆ หรือ อยากให้ใช้คุ้มจริงๆ E8400 ไม่ก็ขยับไป Q9550 เลยครับ

ไม่เวิร์คแน่ ถ้าไม่เล่น Q มัน Multi task ไม่ค่อยถนัด นักนะ 2 หัวเนี่ย

Comment

งั้นคงต้อง Q9550 แล้วครับ ใช้แบบเดิมๆไปก่อน รอมีเงินค่อยหา sink คล๊อกเพิ่มเอา
      ----------------------------
      Q9550 8120-.
      P5Q Turbo 4500-.
      HIS 4850 ICEQ Turbo 4070-.
      Corsair Twin XMS Dominator 4GB/1066 3340-.
      Seagate SATA-II 500GB 1920
      PSU iCute TiTaNium 650W Pro 2690-.
      Case ThermalTake M5 2350-.
      DVD RW LG 820-.
      -----------------------------
      ok มั้ยครับ เกินงบ มา 4000 แหนะ ไม่แน่อาจจะต้อง ปรับลดรุ่น แรม กะ Case ลงมาถ้าไปซื้อพรุ่งนี้
      ไม่แน่ พอถึงร้านจริงๆ อาจจะหยิบ E6300 มาแทน 555
      ปล.ขอบคุณสำหรับ ทุกๆคำแนะนำ นะครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ที่จริง E6300 @ 4.0 GHz ซิิงค์เดิมๆ ก็พอ (ไฟไม่เกิน 1.5 V. หรอก อาจจะน้อยกว่านั้นด้วยซ้ำ) สบายๆ
        รับรอง full load ไม่เกิน 70c
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=543816

Comment

ในที่สุดก็ทนแรงเสียดทานไม่ใหว มะวานไปสอย Q9550 มาแล้วครับ
          กินมา่ม่าอีกครึ่งปี >.< ของเขาแพงจริงๆ เอ้ย แรงจริงๆ

Comment

ตั้งใจจะเอาแค่ E6300 ไม่ก็ E8400 ทำมัยมันกลายเป็น Q9550 ได้หว่า...

Comment

e8400 +1ครับ

cache เยอะดี

Comment

ดีใจด้วย ครับ

Comment

รอ i5 ดีกว่ามั๊ยคับ วางจำหน่ายประมาณต้นเดือนกันยา ราคาอยู่ราวๆ 7xxx ถูกกว่า q9550 , รู้สึก i5 จาเร็วและเย็นกว่า พอสมควรคับ

Comment

ตัดสินใจถูกแล้วครับ

Comment

E8400 สบายแฮ

Comment

Originally posted by redsonic View Post
                        I7
                        Originally posted by ppily View Post
                        ^^
                        มาจากไหน คนล่ะเรื่องเดียวกัน คนฉลาด เขายังไม่ไปกันหรอกนะ
                        เขาเลือกมาสองตัว ดีอยู่แล้ว
                        Originally posted by Dark-Master View Post
                        ผมซื้อมาแล้วอะครับ ผมไม่ฉลาดสินะ แต่มันทำเงินให้ผมไปแล้วหลายพันหลังจากซื้อไม่ถึงหนึ่งสัปดาห์ครับ
                        ท่าน ppily เขาด่าท่าน redsonic ครับ ไม่ได้ว่าท่าน Dark-Master ครับ

Comment

ยินดีด้วยกับการตัดสินใจกินม่าม่าอีกครึ่งปี เอิ๊กๆๆ เอ๊ยม่ายช่ายยยย ยินดีด้วยกับการตัดสินใจถูกต้อง มันต้องตัวนี้สิ ไม่ต้องคล๊อคมันหรอก ถ้าคุณใช้งานแบบที่ว่ามา ยิ่งคล๊อค อายุมันก็ยิ่งสั้น เดิมๆ ก็แรงแหกโค้งแล้ว

Comment

Working...
                          X