Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกหลอด LED มาตรฐาน 3V. คนในนี้ใช้กันป่ะคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พวกหลอด LED มาตรฐาน 3V. คนในนี้ใช้กันป่ะคะ

พวกหลอด LED มาตรฐาน 3V. ในนี้ใช้กันป่ะคะ

ส่วนใหญ่ พอถามๆถึงหลอด LED ก็ชอบถามถึงหลอด 12V. ซึ่งมันไม่ใช่มาตรฐานที่ทำออกมาขายทั่วไป บอกไงดีอ่ะ

ก็ที่ขามัน จะมี R 1 ตัวเล็กๆ ดรอบไว้อยู่อ่ะดิ

เลยอยากรู้ว่า หลอด LED ไฟมาตรฐาน 3V. ในเวบนี้ ใช้กันถูกไหม แบบว่า ถ้าจะเอามาขาย จะมีคนสนใจไหม

อยากเอามาขายถูกๆ แบบว่าราคาบ้านหม้อเลย แต่หลอดนึง ก็ไม่กี่บาท กลัวคนสั่งทีละ 1 หลอด แล้วมันจะคุ้มไหมเนี่ย หุหุ มีแต่คนบอกว่า เอามาขายเหอะ เอามาขายเหอะ

เลยมาถามในนี้ดู

อิอิ ถามเอง งงเอง อิอิ

ลองมาช่วย ตอบๆ กันหน่อยนะคะ

ถ้าราคาไม่แรงคนแถวนี้น่าจะสนกันนะครับ

Comment

Originally posted by THM View Post
      ถ้าราคาไม่แรงคนแถวนี้น่าจะสนกันนะครับ
      ก็ จะลงราคา พอๆกะหน้าร้านอ่ะคะ เพราะร้านนิวขายถูกสุดในบ้านหม้อแร่ะ แต่ถ้าคนสั่งทีละน้อยๆๆๆมากๆๆ ไม่รู้จะคุ้มป่ะ

Comment

ขาย led ที่ใช้ทำ HDD LED(ทั่วไปหน้าเคสเป็นสีแดง) , Power LED (ทั่วไปหน้าเคสเป็นสีเขียวไหมครับ), LED ที่เสียบกับ mainboard แบบสามพิน
        วัน พฤ หรือ ศุกร์ ผมจะไปบ้านหม้อครับ

Comment

Originally posted by TonOak View Post
          ขาย led ที่ใช้ทำ HDD LED(ทั่วไปหน้าเคสเป็นสีแดง) , Power LED (ทั่วไปหน้าเคสเป็นสีเขียวไหมครับ), LED ที่เสียบกับ mainboard แบบสามพิน
          วัน พฤ หรือ ศุกร์ ผมจะไปบ้านหม้อครับ
          LED ที่เสียบกับ mainboard แบบสามพิน ???

LED แบบตามรูปอ่ะคะ ที่จะมาขาย

Comment

แอลอีดีมันมีแต่แบบ 2 ขา กะ 4 ขาครับ
            เขาคงถามว่าจะเสียบกับเมนบอร์เลยมี 3 ขาอะเป่าครับ
            ตอบเลยคือใช้แบบ 2 ขาครับ ใช้แค่ 2 สาย แดงกะดำ
            สีเหลืองไม่นับครับ(สายสีเหลือนใช้วัดลอมพัดลมจะ)

Comment

Originally posted by monkomoro45 View Post
              แอลอีดีมันมีแต่แบบ 2 ขา กะ 4 ขาครับ
              เขาคงถามว่าจะเสียบกับเมนบอร์เลยมี 3 ขาอะเป่าครับ
              ตอบเลยคือใช้แบบ 2 ขาครับ ใช้แค่ 2 สาย แดงกะดำ
              สีเหลืองไม่นับครับ(สายสีเหลือนใช้วัดลอมพัดลมจะ)
              LED 3 ก็มีนะครับ เป็นแบบ 2 สีในตัวเดียว เช่น เหลือง - แดง ครับ

ส่วนวิธีการจ่ายไฟก็เหมือนกัน อยู่ที่จะเลือกว่าจะให้หลอดสีอะไรติดสว่าง

Comment

Originally posted by Hercules View Post
                LED 3 ก็มีนะครับ เป็นแบบ 2 สีในตัวเดียว เช่น เหลือง - แดง ครับ

ส่วนวิธีการจ่ายไฟก็เหมือนกัน อยู่ที่จะเลือกว่าจะให้หลอดสีอะไรติดสว่าง
                ถูกแร้นครับ

โดยขากลางเป็น Common

พี่สาวนิวสุดสวยร้านอยู่ตรงไหนหรอครับ ไม่แน่นะผมอาจเคยไปซื้อที่ร้านแล้วก็ได้น้า....

Last edited by tube_cats; 3 May 2007, 10:22:51.

Comment

บ้านหม้อตัวละ3บาท ถ้าเอามาขายจะถูกกว่านี้ใช่มั๊ย? เคยซื้อทีเยอะๆเหมือนกันเขาชั่งขีดขายจะขายแบบนั้นรึเปล่า?

Comment

Originally posted by nongnew2000 View Post
                    LED ที่เสียบกับ mainboard แบบสามพิน ???

LED แบบตามรูปอ่ะคะ ที่จะมาขาย
                    มาตรฐานมัน 12 V หรือ 3 V ครับ
                    HDD LED, Power LED
                    (ส่วนใหญ่ พอถามๆถึงหลอด LED ก็ชอบถามถึงหลอด 12V. ซึ่งมันไม่ใช่มาตรฐานที่ทำออกมาขายทั่วไป บอกไงดีอ่ะ ก็ที่ขามัน จะมี R 1 ตัวเล็กๆ ดรอบไว้อยู่อ่ะดิ)
                    ผมสรุปอย่างนี้ถูกไหมครับ ตัวหลอดจริง 3V แต่มี R Drop ไว้ เลยใช้เสียบกับ 12Vได้โดยตรง

แล้วร้านอยู่ตรงไหนครับ
                    Last edited by TonOak; 3 May 2007, 15:10:25.

Comment

Originally posted by tube_cats View Post
                      ถูกแร้นครับ

โดยขากลางเป็น Common

พี่สาวนิวสุดสวยร้านอยู่ตรงไหนหรอครับ ไม่แน่นะผมอาจเคยไปซื้อที่ร้านแล้วก็ได้น้า....

ร้านพี่อยู่ตรงเบอร์ 2 ของนู๋อ่ะคะ ว่าแต่ไปเอาแผนที่มาจากไหนน่ะ

ถ้าทิ้ว ชอบซื้อของทีละเยอะๆ เช่นLED เป็นพันๆตัว น่าจะเคยซื้อนะ เพราะร้านพี่ขายถูก เพราะพี่ส่งในบ้านหม้ออยู่

Comment

Originally posted by TonOak View Post
                        มาตรฐานมัน 12 V หรือ 3 V ครับ
                        HDD LED, Power LED
                        (ส่วนใหญ่ พอถามๆถึงหลอด LED ก็ชอบถามถึงหลอด 12V. ซึ่งมันไม่ใช่มาตรฐานที่ทำออกมาขายทั่วไป บอกไงดีอ่ะ ก็ที่ขามัน จะมี R 1 ตัวเล็กๆ ดรอบไว้อยู่อ่ะดิ)
                        ผมสรุปอย่างนี้ถูกไหมครับ ตัวหลอดจริง 3V แต่มี R Drop ไว้ เลยใช้เสียบกับ 12Vได้โดยตรง

แล้วร้านอยู่ตรงไหนครับ
                        ถูกต้อง LED ที่ออกมาขาย มาตรฐานเลยก็ 3V.คะ จริงๆที่มากกว่านั้นก็มี แต่ไม่ค่อยมีใครสั่งมาขายในไทยเท่าใดนัก ยกเว้นพวกโรงงานสั่งใช้ก็พอมีคะ แต่ที่ขายทั่วๆไปก็ 3V.นี่แหละคะ

ส่วนแบบ 12V. ปกติที่เห็นขาย จะเห็นมีท่อหดบังอยู่ ในท่อหดนั้นคือ R 1 ตัว คร่อมที่ขาเลยคะ

ส่วนร้าน ลองดูตามแผนที่น้องทิ้วดูก็ได้คะ หามาเก่งจัง จะเซฟแผนที่น้องเขาเก็บไว้เหมือนกัน อิอิ

Comment

Originally posted by KANG View Post
                          บ้านหม้อตัวละ3บาท ถ้าเอามาขายจะถูกกว่านี้ใช่มั๊ย? เคยซื้อทีเยอะๆเหมือนกันเขาชั่งขีดขายจะขายแบบนั้นรึเปล่า?
                          ราคาแยกตามเกรดสินค้าคะ พวกที่ขายชั่งเป็นกิโลๆ นั้น ถ้าเทียบสี แต่ละหลอดจะไม่เสมอกัน นิวไม่ได้ขายแบบนั้นอ่ะคะ

นิวขายของเกรดเอ เลย ส่วนราคา ขึ้นกับจำนวน คะ ถ้าสั่งทั้งถุง (1,000) หลอด ก็จะราคาถูกกว่าซื้อไม่ถึงร้อย หลอดคะ

Comment

มาสำรวจตลาดดู ท่าทางคนจะสนเยอะ เอามาขายดีกว่า แฮ่ะ

Comment

ที่เป็นหลอด UV ละครับ การใช้ไฟ และราคา

Comment

Working...
                              X