overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member bigsp122's Avatar
    ปากน้ำ ฟามร์จระเข้

Default ช่วยด้วยเหมือนโดนหลอก

ช่วยด้วยคับ เศร้าจิงๆ ผมไปซื้อกาดร์จอที่อิม วันนั้นผมซื้อผิดไปไปเอาตัวที่เป็น PCI ไปของผมมันเป็น AGP แล้วอีกวันผมเอามาเปลี่ยนแล้วเขาเอา Power colur ATI HD 2400 ผมไม่ได้ให้ร้านเขาลองจึงเอามาเลย แล้วผมก็เอามาเสียบตอนแรกพัดลมไม่หมุนผมนึกว่าถ้าร้อนมันคงหมุนผมก็เลยใช้ไปเรื่อยๆ พอเริ่มใช้เครื่องก็มีปัญหาเรื่อยๆ วินโดวส์ ล่ม ตลอด ผมเปิดเคสออกมาพัดลมก็ไม่หมุนอีกผมจึงตัดสินใจไปให้ร้านเคลมให้ ส่งไปในอาการพัดลมไม่หมุนผมรอนานมาก จนโทรไปเขาบอกว่าเขารับเคลมไม่ได้ ทองแดงมันไหม้ ผมคิดว่างานเข้าแล้ว แล้วผมก็ไปเอาของที่ร้านเขาบอกว่าไม่รับผิดชอบผมเลยคิดว่า อะไรกันบริษัทก็ไม่รับ ร้านก็ไม่รับผิดชอบ ของนี่ก็ซื้อมาประมาณ 1 เดือนเองอะไรกันว่ะใครก็ได้บอกหน่อยว่า แล้วมันซ่อมได้หรือป่าวเออ ไอ้ที่มันรับเคลมมันเป็น ของบริษัท ซิ้ก พ้อยส์ ทู มันไม่ใช่ Com 7 น่ะ ผมโดนหลอกหรือป่าว

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

ได้เช็คของก่อนป่าวครับ ว่าใหม่สดเสมออ่ะป่าว

น่าจะรีบเอาไปเปลี่ยนตั้งแต่ตอนที่พัดลมมันไม่หมุนอ่ะครับ

แล้วตอนนี้ที่เสีย เพราะพัดลมไม่หมุนอย่างเดียวใช่มั้ยครับ ภาพไม่แตกไม่อะไรนะ

ถ้าพัดลมเจ๊งอย่างเดียว ซื้อใส่เองใหม่เลยครับ

OverclockZone Member bigsp122's Avatar

คือเขาบอกว่า ทองแดงที่เสียบมันไหม้อ่ะคับ

OverclockZone Member

ทำไมไม่รับผิดชอบ ต้องดูว่ามันผิดกฏการเคลมหรือเปล่า ถ้าไม่ผิดทางร้านต้องรับผิดชอบมั้ง

ทำไมทนใช้ทั้งที่ใช้ไม่ค่อยได้

คาดว่าพัดลมไม่หมุนแล้วมันร้อนจัดจนใหม้

แต่ทองแดงที่เสียบใหม้ อันนี้ไม่แน่ใจ

แล้วทำไงดีล่ะคับ แล้วซ่อมได้หรือป่าว

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

ทองแดงบนการ์ดจอใช่มั้ยครับ ที่ใช่เสียบขั้วพัดลมการ์ดจออ่ะนะ

อันนี้ต้องลองหาช่างให้บัดกรีเปลี่ยนเอา (มันจะได้มั้ยหน่ะ -*-)

หวังว่าทองแดงไหม้อย่างเดียว คงไม่พาการ์ดจอไหม้ไปด้วยนะ -*-

ทำไมเขาถึงไม่รับผิดชอบล่ะ เออ มันเป็นบริษัทซิ้ก พ้อยส์ ทู มันไม่ใช่ Com 7 น่ะ ผมโดนหลอกหรือป่าว

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

อุปกรณ์เสีย มันเสียได้ทุกคนละครับ แล้วนี่อุปกรณ์มีปัญหา แต่คุณไปฝืนใช้จนเสีย การฝืนใช้จนเสียมันอาจมีจุดเสียนอกเงื่อนไขการรับประกัน ก็ต้องสิ้นสภาพการรับประกันเป็นปกติครับ

OverclockZone Member aoyzfoxy's Avatar

ใจเด็ด พกเงิน 500

เอาการ์ดอไปเฟี้ยงร้านมัน แล้วไปโรงพักครับ เสียค่าปรับ 500 ~

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

จะบอกว่ายังไงดีล่ะครับ จะว่าเข้าหลอกก็ใช่แต่ความผิดมันก็อยู่ที่ตัวคุณด้วยส่วนนึง เพราะคุณไม่เช็คให้ดีตั้งแต่ตอนไปซื้อทีแรกซื้อมาได้ไงการ์ดpci-e ทั้งๆที่บอร์ดคุณใช้ agp พอเอาไปเปลี่ยนคุณก็ไม่ได้เช็คอีกว่ามันดีหรือเสียเขาเอาของเก่าหรือของใหม่มาให้หรือเปล่า แล้วพอรู้ว่ามีปัญหาก็ยังฝืนใช้จนมันไหม้ผิดเงือนไขประกันเขาิอีก ต้องโทษตัวเองแล้วล่ะครับงานนี้ ลองเอาไปให้อีกท่านที่ตั้งกระทู้รับซ่อมดูล่ะกันครับน่าจะดีกว่า

OverclockZone Member assassin's Avatar

http://forums.overclockzone.com/foru...=1#post9398044 ไปกระทู้นี้ลองดูครับ

OverclockZone Member kenjix55's Avatar

Quote Originally Posted by aoyzfoxy View Post
    ใจเด็ด พกเงิน 500

เอาการ์ดอไปเฟี้ยงร้านมัน แล้วไปโรงพักครับ เสียค่าปรับ 500 ~

Bookmarks

Bookmarks