Announcement

Collapse
No announcement yet.

~ ถาม-ตอบ ทำยังไงถึงจะใช่ RAM เกิน 4G ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by redsonic View Post
    อ๋อ ต้อง WINDWS 64 บิทครับ เช่น XP x64 , VISTA x64 , WIN7 x64
    พวก 64 บิททั้งหลาย จะเห็นแรมได้ 4 Gb - 128 Gb และได้ใช้จริง
    แง๋ว-*- ไม่ใช่ ครับ เรื่องนั้นผมรู้ แต่ที่ ตั้งกระทู้ หมายถึงว่า การใช้งานจิงๆ ใช่ยังไงให้มัน กินแรมเยอะๆ

Comment

เปิดเครื่อง 500+ นิดหน่อย เล่น crysis เกิน 2 G เลย เวรกำ

Comment

Originally posted by dimensions View Post
        เปิดเครื่อง 500+ นิดหน่อย เล่น crysis เกิน 2 G เลย เวรกำ
        ถึง 4 ไหม

Comment

Originally posted by graffiti View Post
          ถึง 4 ไหม
          ส่วนตัวใช้ 4 ถามว่าเคยถึงไหม ?

เกือบถึง เปิดเครื่องสัก 2 3 วันไม่ปิด โหลดนู่นโหลดนี่ เล่นเกมด้วย เกือบ ๆ

Comment

ของผม 4gb ใช่ไม่เกิน 1.2 เลย แต่วันนี้มันเปนไรไม่รุ้ แปลกๆ เปิดGom ดูหนัง พอลากอีกไฟล์ใส่ ดันค้าง งง กับคอม เหอๆ

Comment

Originally posted by graffiti View Post
              แง๋ว-*- ไม่ใช่ ครับ เรื่องนั้นผมรู้ แต่ที่ ตั้งกระทู้ หมายถึงว่า การใช้งานจิงๆ ใช่ยังไงให้มัน กินแรมเยอะๆ
              ใช้โปรแกรม ORTHOS ไม่ก็ PRIME 95 ดึงแรมคุณให้ดูเลยเชียวละ
              จะทรมาน ซีพียูด้วยก็ได้ ขา OC เค้ารู้กัน

Comment

Originally posted by redsonic View Post
                ใช้โปรแกรม ORTHOS ไม่ก็ PRIME 95 ดึงแรมคุณให้ดูเลยเชียวละ
                จะทรมาน ซีพียูด้วยก็ได้ ขา OC เค้ารู้กัน
                กำ ทำแบบนั้นมันก็ถึงอยู๋แล้วละครับ ผมหมายถึงใช่ งาน ปกติ เล่นเกม ใช้โปรแกรม อะไรประมาณนี่

Comment

ใช้เล่นเกมส์ปกติ เปิดเพลง โหลดบิท เปิด ps หรือโปรแกรมใช้งานค้างๆไว้ทำงานหลายๆอย่างในเวลาเดียวกัน 4gb ก็ไม่พอคับ
                  ขนาดผม 3g ให้ vista ไปแล้ว 1gb เหลือ 2gb เล่นเกมส์ 500mb โปรแกรมโน่นนี้เปิดเต็มจอทำงานหลายๆยอ่างพร้อมกัน เกือบหมดคับ ใช้ไปราวๆ 2.7gb เลย (เล่นเกมส์ online กากๆนะ) แต่ถ้าเล่นเกมส์ โหดๆอย่าง crysis มีเท่าไหร่ก็หมดคับ มันจะกินหน่วยความจำไปเรื่อยๆ

Comment

Originally posted by arito View Post
                    ใช้เล่นเกมส์ปกติ เปิดเพลง โหลดบิท เปิด ps หรือโปรแกรมใช้งานค้างๆไว้ทำงานหลายๆอย่างในเวลาเดียวกัน 4gb ก็ไม่พอคับ
                    ขนาดผม 3g ให้ vista ไปแล้ว 1gb เหลือ 2gb เล่นเกมส์ 500mb โปรแกรมโน่นนี้เปิดเต็มจอทำงานหลายๆยอ่างพร้อมกัน เกือบหมดคับ ใช้ไปราวๆ 2.7gb เลย (เล่นเกมส์ online กากๆนะ) แต่ถ้าเล่นเกมส์ โหดๆอย่าง crysis มีเท่าไหร่ก็หมดคับ มันจะกินหน่วยความจำไปเรื่อยๆ
                    เปิดเพลงโหลดบิต เล่นเกม นั่นถือว่าปกติครับ แต่เล่นเกมส์แล้ว ไปเปิด ps ทำไมอ่า
                    ตัดต่อหนังสิครับ ต้องใช้คู่ กับ อินลาส ps ด้วย กินไปสามกิ๊กแว้ว

ตัดต่อหนังเสร็จ ตอน เซพยิ่งหนักใหญ่เรย กว่าจะแปลงแต่ละสกุลไฟล์ เสร็จ ต้องหนีไปกินข้าวเรยงิ

Comment

แรมใช้ไม่หมด แต่ตังอาจหมดก่อน อิอิ

Comment

เข้าไปที่ C:\windows\system32\ แล้วก็กด CTRL+A แล้วก็กด Enter

Comment

Originally posted by windmill View Post
                          เข้าไปที่ C:\windows\system32\ แล้วก็กด CTRL+A แล้วก็กด Enter
                          แบบนี่ ใช่ วิธีใช่ แรมเิกิน 4G หรือคับ 55+

Comment

ผมไม่เคยถึง 3 สักทีครับ

Comment

บน Host OS ใช้โปรแกรม VirtualBox แล้ว RUN Guest OS

- Windows XP (Default GUI Settings)
                              - Windows Vista (Default GUI Settings)
                              - Ubuntu (Graphic Mode)

แล้วก็เปิด Opera บน Host OS เพื่อหาข้อมูลประกอบการทำงานจากด้านบนไปด้วย
                              ก็ทำให้เครื่องอืดได้เหมือนกัน แต่ไม่เคยจะได้ลองเช็คแรมดูว่าใช้ไปเท่าไร

แต่ถ้าอยากเห็นจริง ๆ เดี๋ยว print screen มาให้ดู
                              Last edited by windmill; 19 Aug 2009, 00:42:32. Reason: เพิ่มเติม

Comment

Originally posted by ateezz View Post
                                เปิดเพลงโหลดบิต เล่นเกม นั่นถือว่าปกติครับ แต่เล่นเกมส์แล้ว ไปเปิด ps ทำไมอ่า
                                ตัดต่อหนังสิครับ ต้องใช้คู่ กับ อินลาส ps ด้วย กินไปสามกิ๊กแว้ว

ตัดต่อหนังเสร็จ ตอน เซพยิ่งหนักใหญ่เรย กว่าจะแปลงแต่ละสกุลไฟล์ เสร็จ ต้องหนีไปกินข้าวเรยงิ
                                อ้าว ก็นั้นมันตัวอย่างการใช้งานของผมหนิ ผมทำงาน ผมก็ต้องเปิด ps สิ จะมาปิด ps เพื่อเล่นเกมส์อย่างเดียวทำไม คอมผมไม่ได้ประกอบมาเล่นเกมส์อย่างเดียวนะ
                                ตัอต่อหนังผมก็เปิดเหมือนกัน ทั้ง ulead และ ps ควบกับ เกมส์ โหลดบิต+msn เปิดเพลงด้วย ไรท์แผ่นให้ลูกค้าอีกต่างหาก

Comment

Working...
                                X