Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Coreแข็งDuo View Post
    จับคู่กับ AX78 เน่าๆ จะรุ่งไหมเน้ออ อิอิ
    แป่ว....รู้สึกจะร้อนกว่าปกตินะครับ แถม Performance ต่ำลงนิดหน่อย แต่ยังไงเล่นไปก่อน อนาคตค่อยเปลี่ยนบอร์ดครับ ยังไงลองปรึกษาท่าน ต่อ นะครับ

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
      แป่ว....รู้สึกจะร้อนกว่าปกตินะครับ แถม Performance ต่ำลงนิดหน่อย แต่ยังไงเล่นไปก่อน อนาคตค่อยเปลี่ยนบอร์ดครับ ยังไงลองปรึกษาท่าน ต่อ นะครับ
      ร้อนมากๆครับ idle 43 + TuniQ คงต้องเล่นไปก่อนสักพักช่วงนี้แกลบคับ เด๋วต้องเก็บเงินไว้จัด EVO สักคัน เอ้ย สักบอร์ดแล้วครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Coreแข็งDuo View Post
        ร้อนมากๆครับ idle 43 + TuniQ คงต้องเล่นไปก่อนสักพักช่วงนี้แกลบคับ เด๋วต้องเก็บเงินไว้จัด EVO สักคัน เอ้ย สักบอร์ดแล้วครับ อิอิ
        สู้ๆ ครับ

Comment

สงสัยคงต้องไป Athlon II x2 บ้างแล้วเรา

อิอิ

Comment

Originally posted by poy632 View Post
            สงสัยคงต้องไป Athlon II x2 บ้างแล้วเรา

อิอิ
            ซื้อเลยครับ
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

ท่านต่อคราบ
              สเปกผม Athlon ll x2 245
              Asus M4A77TD PRO
              Kingmax 2GB/1333
              GeForce 8500 GS(ยืมเพื่อนมาใส่ก่อน รอปั้มตังเอา ati 4890)
              เครื่องผมเวลาบูส ช้ามากๆเลยคราบ ช้าแบบผิดปกติ
              ลงไดร์เวอร์การ์ดจอลงไป แล้วรีสาร์ต จอมืดไปเลยแต่เครื่องติดอยู่
              ไม่รู้เพราะว่าไม่รับกับ nvidia รึเปล่า
              ต้องใช้ไบออส ตัวไหน ตอนนี้จาก0406 อัพไปเป็น 0501
              รบกวนแนะทีคราบ

Comment

Originally posted by iCab View Post
                ท่านต่อคราบ
                สเปกผม Athlon ll x2 245
                Asus M4A77TD PRO
                Kingmax 2GB/1333
                GeForce 8500 GS(ยืมเพื่อนมาใส่ก่อน รอปั้มตังเอา ati 4890)
                เครื่องผมเวลาบูส ช้ามากๆเลยคราบ ช้าแบบผิดปกติ
                ลงไดร์เวอร์การ์ดจอลงไป แล้วรีสาร์ต จอมืดไปเลยแต่เครื่องติดอยู่
                ไม่รู้เพราะว่าไม่รับกับ nvidia รึเปล่า
                ต้องใช้ไบออส ตัวไหน ตอนนี้จาก0406 อัพไปเป็น 0501
                รบกวนแนะทีคราบ
                เดี๋ยวผมขอลองก่อนนะครับ ตัวนี้ผมยังไม่เคยจับเลยจริงๆ

- การ์ดจอใช้ยี่ห้ออะไรหรอครับ
                - แรมใช้เป็น Single หรือ Dual
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                  เดี๋ยวผมขอลองก่อนนะครับ ตัวนี้ผมยังไม่เคยจับเลยจริงๆ

- การ์ดจอใช้ยี่ห้ออะไรหรอครับ
                  - แรมใช้เป็น Single หรือ Dual

Asus EN8500GS/256Mb/128bit (เอามาใส่ด้วยความจำเป็น)
                  Ram Single คราบ (รองบเด๋วมาอีกตัว อิอิ)

สิ้นเดือนว่าจะถอย HIS 4890 (4850 คงพอมั้ง)สักตัวอะคราบกับแรม
                  ว่าจะเอาการ์ดจอก่อนอะ ไม่ค่อยชอบกะNvidia จักเท่าไรอะคราบ

Comment

Originally posted by iCab View Post
                    Asus EN8500GS/256Mb/128bit (เอามาใส่ด้วยความจำเป็น)
                    Ram Single คราบ (รองบเด๋วมาอีกตัว อิอิ)

สิ้นเดือนว่าจะถอย HIS 4890 (4850 คงพอมั้ง)สักตัวอะคราบกับแรม
                    ว่าจะเอาการ์ดจอก่อนอะ ไม่ค่อยชอบกะNvidia จักเท่าไรอะคราบ
                    Ram Single ลองคอนฟิกแรมดีๆอ่ะครับ
                    sigpic

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                      Ram Single ลองคอนฟิกแรมดีๆอ่ะครับ

เรียนตามตรงคราบ

คอนฟิกแรม ยังไงหรอคราบ

ไม่มีความรู้จริงๆคราบ

Comment

อ่อ...แล้วการเพิ่มแรมจะช่วยไหมคราบ

เป็นDualแรม ส่วนระบบไบออสมีผลไหมคราบ

การ์ดจอที่ลงไดร์เวอร์แล้วดับแต่เครื่องติดเป็นที่บอร์ดไม่ซับพอร์ต รึเปล่าคราบ

ปัญหามากไป ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคราบ

Comment

ถามหน่อยนะครับ

ตอนนี้ใช้ 6000+CZ อยู่ มันร้อนมากๆ ถ้าผมเปลี่ยนมาใช้ X2 250 จะเย็นขึ้นไหมครับ (หมายถึงอากาศในห้องผมมันร้อน)

คือผมเห็นว่า เจ้า X2 250 มัน 45nm 6000+CZ 90nm เลยคิดว่ามันจะเย็นขึ้น หรือว่า ไม่เกี่ยว

Comment

Originally posted by maoking View Post

ตอนนี้ใช้ 6000+CZ อยู่ มันร้อนมากๆ ถ้าผมเปลี่ยนมาใช้ X2 250 จะเย็นขึ้นไหมครับ (หมายถึงอากาศในห้องผมมันร้อน)

คือผมเห็นว่า เจ้า X2 250 มัน 45nm 6000+CZ 90nm เลยคิดว่ามันจะเย็นขึ้น หรือว่า ไม่เกี่ยว
                            เย็นขึ้นครับ
                            เปลี่ยนเลยๆ

Comment

Originally posted by maoking View Post

5-10องศาแน่ๆครับ

7750be ไม่ oc ผม idle 40ปลายๆ full ปาเข้าไป57-58เลยแหละ

ปัจจุบัน athlon 250 กดไป3.6 idle 42 full 52 ครับ

(แต่ไม่ได้ใช้ซิงค์เดิมนะ ใช้ซามูไร)

Comment

สั่งมาละ 250 เมื่อไรจะถึงว้า อยากใช้ๆ

Comment

Working...
                                X